Chao cac chi,

Em moi doc duoc mot bai kha hay tren bao Lao dong, so 414/2004 ra ngay 1/8/04. Do la bai ve thay giao Pham The Vinh o so 2 ngo 2B Kham Thien co kha nang luyen chu dep. Theo bai bao thi “hoc viet chu cung chinh la hoc tinh kien tri, nhan nai, hoc bo thoi cau tha co huu, hoc lam nguoi can than…” Tieu chi cua thay Vinh la viet dep nhung phai nhanh. Em thay rat an tuong khi bai bao co dua hinh 1 trang viet tay cua mot em hoc sinh lop 2 da qua lop luyen chu dep cua thay Vinh, chu viet dep tuyet cac chi a. Mot khoa hoc o do gom 10 buoi (30K/buoi) gom 2 buoi day chu cai, 2buoi day chu hoa, 4 buoi day ky thuat viet noi, 1 buoi day viet so, 1 buoi tong ket kinh nghiem sao cho khi khong co thay, hoc sinh viet xau co the tu minh biet sai o dau de sua chua.

Viet chu dep duoc nhieu cai loi lam cac chi nhi. Chu dep, ro rang cung duoc giao vien co cam tinh hon phai khong, nhat la khi cac thay co giao phai cham 1 luong bai thi nhieu nhu khi thi tot nghiep hay thi tuyen sinh dai hoc. Me nao co con sap di hoc co khi nghien cuu thu xem. Em thi den cuoi nam moi sinh em be, nhung chac chan sau nay em se cho con em den hoc thay Vinh.