Các mẹ thân mến,

Mình đã gửi link phần mềm học tiếng anh 3D và các mẹ rất thích phần mềm này. Để các mẹ có thể học cùng bé hiệu quả hơn, mình tư vấn thêm một chút xíu nhé (mặc dù trên website đã nêu rất kỹ rồi):

Thứ nhất, lúc cho bé học nên hướng dẫn bé nghe thật kỹ, đặc biệt là phần ngữ điệu và ngữ âm. Trong phần KizShow, các nhân vật nói rất chậm, to và rõ, các mẹ nên uốn cho bé ngay từ đầu, như vậy sẽ luyện phát âm chuẩn hơn. Lúc bé nói lại, điểm đạt được tầm 70 - 80 là ok nhưng chuẩn nhất là phải trên 85 điểm. (mức Excellent hoặc Perfect ấy)

Thứ hai, khi bé nói xong, dù màn hình hiện lên chữ gì (Try Again, Bad, Good, Excellent hay Perfect) cũng cần động viên bé, không nên gượng ép hay căng thẳng, sẽ làm bé chán và mệt.

Thứ ba, mỗi ngày chỉ cần luyện 15 - 20 phút thôi; mình thường cho cu Minh tít học từ 20h30 - 20h50, rồi cho bé nghỉ ngơi. Thứ 7, chủ nhật thì có thể học thêm 1 chút vào buổi chiều, tầm 15h - 15h30, trước khi cho bé đi chơi thể thao.

Thử tư, ngay tại trang chủ Lobby (cái trang hiện lên ngay khi mẹ các bé nhập ID và Pass ấy) có mục là Hộ chiếu, các mẹ vào đó sẽ thấy hiện lên một biểu đồ thể hiện mức độ giao tiếp Tiếng Anh hiện tại của bé (phát âm, ngữ điệu), căn cứ vào đó để tập luyện lại cho bé cho chuẩn hơn. Nếu mà thấy mình chưa có khả năng mô phạm cao, có thể vào mục bài giảng, sẽ có thầy cô chuyên nghiệp hướng dẫn chi tiết cho bé.

Các mẹ hãy để bé hiểu rằng "học Tiếng anh thật dễ và thật vui" nhé! Như vậy bé sẽ tiến bộ nhanh hơn.

Chúc các mẹ thành công và chúc cả nhà mình học vui!

P/S: Mẹ nào chưa có phần mềm này, có thể PM mình nhé: @Yahoo.com">meminhtit221@Yahoo.com