"Tàu ngầm" trong Webtretho đã lâu, nay mới có dịp trồi lên nhờ các mẹ nhà mình tư vấn giúp đây ạ!

Chuyện là Na nhà em năm sau lên lớp Một và em cũng đang đau hết cả đầu vì cái vụ tìm trường cho con. Hồi mầm non thì bé có học một trường quốc tế gần nhà, trộm vía tiếng Anh khá ổn. Con thích nói chuyện với mấy thầy cô nước ngoài lắm luôn nên mỗi lần được học với giáo viên người Úc hay Mỹ thì đều về tíu tít kể cho bố mẹ nghe cả ngày không hết chuyện. Thấy con thích nghi tốt với môi trường như vậy nên em dự định sẽ tiếp tục cho con học trường quốc tế. Hiện em đang muốn tìm trường có hệ song ngữ để con vừa có thể học cả giáo trình quốc tế vừa theo được chương trình học của Bộ Giáo Dục, chi phí cũng nhẹ hơn nữa á các mẹ.

Mà giờ nhiều trường quá, càng tìm hiểu càng rối nên muốn lên đây xin ý kiến của các mẹ có kinh nghiệm. Ai biết trường quốc tế song ngữ nào ổn cho bé lớp Một, học phí khoảng +-20tr triệu/tháng quay đầu thì mách nhẹ cho em với, rất cần sự giúp đỡ của các mẹ nhà mình ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.