Chào các mẹ,

Con mình sinh đầu năm 2002, đến tháng 09/2008 là cháu vòa lớp một, nhưng mình đang lo và phân vân vì chưa biết chọn cho cháu học trường nào, có nên học trước hay không. Ở trường mẫu giáo cháu đang học, các cô có dạy chữ cái và chữ số, nhưng không dạy tập đọc và ghép vần tuy vậy con mình về kể là lên lớp cô vẫn kiểm tra các cháu về đánh vần từ ngữ, mình thì không dám dạy cháu vì thế hệ mình cách đánh vần cách viết khác bây giờ (thế hệ 7x), cháu về khóc bảo là tại mẹ không dạy con cách đánh vần nên khi cô kiểm tra trên lớp con chỉ được 9 điểm, nghĩ mà thương, các cô có nhận kèm thêm các cháu tập viết ở lớp mình cũng cho cháu học thêm để rèn tay. nhưng mình vẫn không an tâm, các mẹ cho mình hỏi với:

+ Có nên cho con đi học thêm cách tập đọc tập viết trước hay không? Nếu có thì các mẹ nào biết địa chỉ cô giáo dạy kèm nào tốt giới thiệu cho mình biết với nhà mình ở gần khu Big C :Rose:

+ Nên cho con vào học trường nào: Đoàn Thị Điểm, Lý Thái Tổ, Nguyễn Siêu, Lê Quý Đôn? Mấy trường này đều gần nhà mình? Các trường trên khi nào bán Hồ sơ tuyển sinh? thi cử thế nào? :Thinking:

+ Có mẹ nào biết ở đâu bán đĩa Hướng dẫn cách đọc và ghép vần chữ cái không thì thông tin cho mình với? Mình đã mua đĩa Bút chì thông minh nhưng họ chỉ dạy cách đọc chữ cái thôi chứ cách ghép vần thì không, xem giờ cũng vậy chỉ có xem giờ chẵn thôi chứ không dạy cách xem phút.:Thinking: