Mình phải viết ngay lên đây để cảnh báo với các mẹ đang muốn tìm gia sư. Tháng trước mình có đăng topic nhờ các mẹ tư vấn có nên tìm giáo viên dạy con cách tư duy logic hay không. Ngay sau đó thì mình nhận được một PM với nhan đề chia sẻ của bạn Le_minhhnn với những chia sẻ rất chân tình và giới thiệu cho mình một cô giáo tên là Tuyết, bảo là dạy cho con nhà bạn đó và dạy rất tốt, nhiệt tình. Cô Tuyết: 0987688362. Mình phân vân chưa gọi cho cô này và có cho số này cho một mẹ khác có con học cùng lớp với con nhà mình. Mẹ ý cần gấp hơn nên mình mới cho.

Hôm nay, nghe mẹ của bé học cùng lớp với con mình kể lại thì mình thất vọng quá. Số của cô Tuyết mà bạn Le_minhhn cho mình là số của của một trung tâm gia sư do cô Tuyết làm chủ, không trực tiếp dạy.

Cái này cũng không phải là vấn đề lắm. Ừ thì trung tâm gia sư, đang cần người dạy thì nhờ tìm. Hôm sau, cô Tuyết dẫn một cô gia sư đến tận nhà mẹ đó và giới thiệu đây là cô giáo đang dạy trường Phương Mai và sẽ dạy thử.

Sau 2 ngày dạy, mẹ của bé bảo với cô gia sư photo chứng minh thư để giữ lại như một cách làm tin. Đến lúc này thì cô gia sư mới kể thật cô không phải là giáo viên trường Phương Mai mà thực sự chỉ là sinh viên trường y. Cô gia sư này nói với mẹ đó như sau: "Thực sự em không muốn nói dối chị nhưng trung tâm yêu cầu em phải nói với chị là giáo viên để phù hợp với yêu cầu gia đình chị. Giờ chị hỏi chứng minh thư thì em phải nói thật như vậy. Bây giờ chị muốn em dạy tiếp hay không là quyền của chị, em không muốn nói dối chị".

Mình đánh giá cao sự trung thực của em gia sư, nhưng quả thật rất thất vọng với lời giới thiệu của bạn Le_minhhn, có lẽ tự trách mình thôi vì quá tin những lời giới thiệu và chia sẻ, cứ nghĩ rằng trên WTT thì các ông bố, bà mẹ chia sẻ với nhau một cách chân tình chứ không phải quảng cáo ngầm một cách tinh vi đến vậy.

Đây là 3 PM mà bạn đó gửi cho mình:

Theo như mẹ bé nói thì đúng rồi.có thể kiến thức chị có thể dậy đc bé nhưng khả năng chuyền thông tin làm cho bé hiểu thì chị chưa có hay còn gọi là khả năg sư phạm giảng cho bé hiểu bài của chị chưa có.theo em thì chị nên thuê giáo viên về dậy kèm cho bé nhà mình bé có tố chất thông minh nhưng khônng có phương pháp giảng dậy thì cũng không ăn thua đâu.mình cũng vậy trước kia dậy con thì mình có thể dậy được kiến thức của mình có thể dậy được bé nhưng sau 1 thời gian thì mình nhận ra là mình không có khả năng sư phạm vì vậy mình thuê gia sư dậy kèm cho bé cũng rất tốt.mình cho số cua cô ấy bạn hỏi thử cô xem có dậy đc không cô ấy tên tuyết sdt là 0987688362

Cô ấy đang dậy cho bé nhà mình cô ấy dậy cũng đc.bạn cứ gọi hỏi thử xem

cô ấy đang học cao học năm thứ 2.bạn cứ thử làm việc với cô ấy xem cô ấy rất nhiệt tình,bé nhà bạn thì phải cần tìm người nhiệt tình kiên trì và yêu nghề mới dậy đc bé nhà minh

Mấy lời chia sẻ với các mẹ.