Dear các mẹ,

CC: Mod , Em chả biết post bai o day dung vi trí ko nữa, nhưng xin mod dung xoa uong cong em type. Vi thay o muc nay co nhieu me co kinh nghiem wa. Tks Mod nhiu.

Mình có chút vần đề thắc mắc xin nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo.

Số là hai vợ chồng mình muốn xin cho thằng bé nhà mình ( 13 tháng ) đầu năm sau được vào học mầm non nhưng không rõ lắm về thủ tục.

Vả lại, gia cảnh cuả mình như sau: Hai vợ chồng và Ku Tom đều có họ khẩu ở Phường 13 quận Bình Thạnh, nhưng nhà riêng cuả tụi mình ở tận phường Tân Chánh Hiệp, quận 12, Hai vợ chồng lại làm vịệc ở hóc môn , thế thì xin cho con vào học ở quận nào được các mẹ nhỉ? Mà theo mình biết thì trường mầm non sơn ca 5 Phường Tân chánh hiệp quận 12 gần chỗ mình ở cũng là trường công lập đât chuẩn quốc gia đấy.Nhưng không biết thủ tục xin vào trường thế nào? Nhà trường xét nhận học sinh theo hộ khẩu (theo tuyến ) faỉ ko a? Mà nếu như vậy thì Ku Tom fải chạy xuống P.13 , BT học hay sao? Mình chỉ nghiá trường mầm non công lập (chuẩn quốc gia càng tốt ) hoạc tệ lăm là bán công chứ mình sợ các trường tư thục lắm.

Nhân tịện, các mẹ “thổ điạ” ở quận bình thạnh có kinh nghiệm tìm trường cho con thi cho minh biết tên các trường tôt ờ quận bình thạnh với nhá.

rất mong nhận được sự chỉ giáo cuả các mẹ đàn chị , heheh