Bé nhà mình da dc 27th rùi mà vẫn còn nói rất ít , mình rất lo lắng và đã đưa bé đi khám ở rất nhiều nơi , bệnh viện nhi có ,tư có , hầu như ai cũng chẩn đoán bé bị tăng động giảm chú ý nên chậm phát triển ngôn ngữ , nhìn con mà mình xót xa ,trông mặt mũi thông minh sáng sủa thế mà lại bị bệnh tâm lý , ở nhà mình đã rất cố gắng trò chuyện dạy con nói nhưng vô dụng ,bé hầu như k để ý và nghe lời mình , mình cũng đã cho bé đi nhà trẻ ừ 18th nhưng bé cũng chẳng phát triển ngôn ngữ bao nhiêu , bé cũng chưa biết chỉ tay bằng ngón trỏ , chưa biết gọi mẹ ,hôm qua mình vừa mới cho bé đi khám ở viện tâm lý thực hành thì bác sĩ chẩn đoán bệnh chậm nói cần phải can thiệp điều trị tâm lý ngay , và bác sĩ nói là mình phải cho bé nghỉ học ở nhà trẻ ngay và đưa đến đây để điều trị từ sáng đến chiều , nghĩa là đưa bé đến đây để các bác sĩ dạy bé nói theo đúng pp khoa hoc , nhưng mình xót con quá ,tự nhiên lại bị giam trong 1 cái phòng 4 bức tường từ sáng đến chiều ,tiện nghi cũng ko có đầy đủ như trường mẫu giáo , mình ko hình dung ra là con mình gửi ở đây sẽ ăn ngủ thế nào khi mà nhìn vào phòng điều trị chỉ là 1 căn phòng nhỏ trống trơn , rùi lạ cô lạ chỗ ,ko có bạn bè ...ôi mình sợ bé ko chịu dc , mẹ mình cứ bảo " nó bị bệnh ở nhà dạy ko dc thì phải đưa đến đó cho bác sĩ dạy , xót gì mà xót ,xót rùi mai mốt nó ko biết nói luôn thì sao '' biết là thế nhưng mình thấy ko yên tâm khi gửi bé điều trị ở đây , mình có cảm giác giống như gửi con đi cai nghiện vậy ,đến đó ng ta nhốt vào 1 cái phòng rùi trị liệu tâm lý , chưa kể đến khoảng chi phí điều trị khá là đắt 6tr/tháng( chỉ có 1 bữa ăn trưa ,mà mình còn ko biết sẽ cho bé ăn cái gì nữa ?) chưa tính tiền thuốc men ...chắc cũng phải 8tr/tháng ,mà bác sĩ nói là điều trị từ 9tháng đến 1 năm , hichic...thu nhâp của 2 vc thì chỉ có khoảng 15tr/tháng ,còn phải chi bao nhiêu là thứ ,mà nếu gửi bé điều trị ở đây mình phải nghỉ làm để đưa rước bé , lúc đó thu nhập giảm mình cũng ko còn khả năng cho con đi tiếp , huhu..mình đúng là 1 ng mẹ tồi tệ , con bệnh mà k có tiền để chữa cho con , giờ mình chẳng biết tính sao ,đi cũng khổ mà ko đi thì ko biết chừng nào bé mình mới biết nói ???