Chào các mẹ,

Mình có con sinh năm 2010. Sau nhiều lần cho con đi học thử tiếng Anh tại các trung tâm City Smart, Apollo, ETC… mà mình vẫn chưa tìm đc nơi nào ưng ý. Các trung tâm mà 100% giáo viên bản ngữ thì phi phí cao, còn nơi chi phí phù hợp thì lại 100% gv việt nam hoặc 30% gv bản ngữ thôi. Mình đã tìm hiểu rất nhiều về phương pháp học tiếng Anh tốt nhất cho con, và nghiệm ra rằng từ 3 tuổi con có thể học ngoại ngữ một cách tự nhiên như khi còn nhỏ con học Tiếng mẹ đẻ vậy. Con chỉ cần được nghe nhiều tiếng Anh chuẩn, lặp đi lặp lại, con sẽ hiểu và phản xạ tiếng Anh tốt. Theo thứ tự Nghe – Nói - Đọc - Viết, con sẽ có tư duy bằng ngoại ngữ, tự nhiên chứ không khổ sở như ngày xưa chúng mình học theo kiểu “Việt Nam”.

Hiện nay mình đã liên lạc được với một cô giáo người Úc, đang làm giáo viên tại Clever Learn. Một bạn intern ở cơ quan mình cũng đã đồng ý làm trợ giảng. Lớp học dự định sẽ mở tại nhà một mẹ ở Lê Trọng Tấn – Thanh Xuân. Mình dự định lớp có khoảng 6 bạn, chi phí mỗi bạn sẽ rơi vào tầm dưới 150k/buổi cho 1 buổi học 1 tiếng - chắc chắn rẻ hơn học ở trung tâm 100% gv bản ngữ. Hiện nay đã có 2 bạn, mình cần tìm thêm 4 bạn nữa, có thể cùng độ 4 tuổi hoặc lớn nhỏ hơn 1-2 tuổi cũng được.

Lợp dự kiến sẽ học 1 buổi chiều thứ 7, 1 buổi chiều chủ nhật, mỗi buổi 1 đến 1.5 tiếng.

Mẹ nào có cùng chí hướng pm cho mình nhé.

Cảm ơn các mẹ.