Chào các bm,

Đợt trước mình đc 1 ng bạn giới thiệu phần mềm dạy học cho con trên điện thoại, tên là pingkid. Ban đầu mình cũng không hứng thú lắm. Vì con mình vốn dĩ ham chơi, lại còn hay đòi mở đt ra để chơi trò chơi nữa. Mình sợ cái này chả giúp ích đc j, có khi còn hư người. Nhưng bạn khen nhiều quá nên mình cũng tò mò, cài cho con học thử xem thế nào.

Phải nói là mình rất bất ngờ vì phần mềm nhiều chức năng thật... Ngoài Tiếng Việt, Toán... các kiểu ra còn có cả luyện tập Ghép Vần, rồi mấy trò chơi trí tuệ nữa. Nói chung là đầy đủ, ko tạp nham như nhiều phần mềm bi h đầy rẫy trên mạng.

Thằng bé nhà mình cũng thích, ko sợ học như ngày xưa nữa. Cứ tối đến là lại “Mẹ ơi, mở pingkid học đi!”. Mà mới hơn 1 tháng thôi nhưng con đã nhớ được các mặt chữ, biết ghép vần và làm các phép tính đơn giản rồi (Bé nhà mình mới hơn 4 tuổi tí thôi :D)

Mình thấy phần mềm này thực sự hiệu quả nên muốn giới thiệu lên đây. Các bố mẹ nào quan tâm thì có thể cài cho con học thử. Phần mềm miễn phí nên chả tội gì không thử
Mình cũng đang cho con dùng nên các bố mẹ cứ yên tâm
:p

Với lại cái pingKID này có cả khóa trẻ em, tức là đc giới hạn thgian con đc phép sử dụng đt í các bố mẹ. Con cũng ko vào đc các phần khác trong đt khi đang mở pingKID, nên mọi ng có thể yên tâm về độ an toàn :)

Mình chỉ chụp lại màn hình 1 số chức năng, mọi người xem qua nhé!

.