Các mẹ oi, nhóc nhà em dược 25 tháng tuổi. Tháng rồi cho đi nhà trẻ ở quận Phú Nhuận (01 trường đạt chuẩn quốc gia).

Nhưng kinh hoàng quá các mẹ ạ. Thằng bé khóc, ho, ốm suốt. Những cái đó mình không lo vì riết rồi nó cũng sẽ quen. Nhưng không biết các mẹ đã gặp trường hợp này chưa. Cô bạn có con gửi cùng lớp với nhóc nhà mình (mới đi học được 2 tuần thôi). Hôm đó con khóc sốt ruột quá thế là nán lại một chút rình nhìn xem con mình thế nào. Thếy cô giáo đút cho con mình ăn, thằng bé vừa ăn vừa khóc, mà cô thì cứ đút lia lịa không kịp nuốt. Thế là thằng bé bắt đầu ói ra. Nhưng kinh hoàng nhất là cô giáo cầm ngay cái tô cháo hứng luôn những gì thằng bé ói, sau đó vạt vạt phần ói sang một bên tô rồi tiếp tục múc cháo đút cho cháu ăn tiếp. Cô bạn mình tức giận bước vào phòng, cô giáo vội vàng bỏ cái tô cháo sang 01 bên, rồi định cầm tô cháo khác. Hôm sau bạn mình cho con nghỉ luôn. Mình hỏi một số mẹ khác thì họ bảo cũng có biết những trường hợp này, nhưng biết làm sao bây giờ, góp ý với cô thì sợ cô "đì" con mình.

Mình nghe nói mà ớn quá, bé nhà mình mới đi học cũng ói mấy lần, không biết có....(nghĩ đến thôi mà ghê quá). có khi 1 tô cháo cô đút vòng tròn các cháu xung quanh... Bé mới đi học, mà thấy cô cũng chả nâng niu dỗ dành gì cả, cứ để khóc chán, về đứa nào cũng ho, khan giọng, đêm ngủ mà mơ nói lung tung, rồi cương quyết không chịu đi học nữa. Hôm trước bố đến đón thấy cô cứ ngồi chơi, còn thằng bé thì ở truồng vừa ngồi bệt xuống đất vừa khóc, đang lục lọi tìm quần trong balô, áo thì ướt hết ở ngực (chắc mới uống nước), tahy mình cô vồn vã đứng lên lấy quần cho bé. Ngày nào cũng gửi sữa cho cô, cô bảo uống hết, giỏi lắm. Tối về tự nhiên ôm mẹ bảo hôm nay bạn uống hết sữa của con. Về nhà là ăn ngấu ăn nghiến, 7 giờ đòi uống sữa rồi đi ngủ...Nói vậy không có nghĩa là tất cả các cô đều như thế. Lớp con mình có 3 cô thì cái cô hắc ám mà mình kể lại là cô trưởng nhóm, còn 2 cô kia thì cũng dễ thương lắm. Dạo này cu cậu ốm, ho hen sốt cã 3 tuần nay rôi nên ông bà ngoại, nội bắt nghỉ bảo 3 tuổi hãy đi. Mình muốn cho con đi để cháu đừng nhõng nhẽo, mà nghĩ đến cảnh... thì ôi thôi. Các mẹ bảo phải làm sao bây giờ???????? :20: :20: :20: :20: :20: