Hic... hai tháng nữa em sinh mổ đứa thứ hai. Mà bé nhà em nó lì kinh. Em vẫn cố gắng để hiểu bé, nhưng hình như nó chỉ sợ đòn thôi.. Bảo nó k nên làm gì thì nó cứ làm đến khi thấy mình chuẩn bị đến chỗ nó phạt thì nó mới chịu thôi k làm nữa.. Mà em cũng hạn chế ít đánh đòn nó vì sợ nó chai đòn.. mỗi lần hư quá em đánh môt hai cái thui...nhưng sưng đỏ hết cả lun. ( cô chồng bảo đừng đánh nhìu, mà đánh đau cho nó sợ... :( k biết đúng k.. )

Em ở chung nhà với đại gia đình chồng. Bố mẹ anh ấy nói gì phải nghe đó. Thế nên k được cho bé đi học trước ba tuổi rưỡi..

Bé lớn rất biếng ăn, và chỉ ăn được cháo nghiền nhuyễn thật nhuyễn.. :( mà mỗi ba bữa phải vất vả lắm mới hết một chén cháo..

Em muốn bé đi học để các cô tập bé ăn cơm..mà giờ thế này em rối quá.. không ai phụ hết mà k được mướn người làm nữa...

Các mẹ cho em chút kinh nghiệm và nhắm giúp em xem có thể chăm bé kia ở nhà khi sinh con k...

Em k ngồi máy tính thường xuyên nên sẽ theo dõi qua dt của em các mẹ nhé. Em rất cảm ơn các mẹ. ( xem qua dt k trả lời đc ạ ).

Chân thành cảm ơn các mẹ lần nữa nhé..