Con gái em đi học cũng được gần 2tháng rồi,cháu đi học có khóc nhưng chỉ lúc mẹ đưa đến lớp là nín thôi các mẹ ạ, đi học được một tháng cháu dễ thích nghi , ăn ngoan,chơi ngoan,về nhà con nói nhiều hơn vui vẻ,nhưng hơn một tháng rồi mà sang nào cũng khóc,kêu con không đến lớp đâu,hỏi thì con chỉ bảo là thích ở nhà với mẹ,em hỏi con có bị cô giáo đánh ko thì bảo cô không mắng con khóc cô chỉ bảo “ngậm mồm lại ngay”.nói chung em khá yên tâm.Nhưng chiều hôm qua đi đón cháu,(em nhờ cô em đi đón )cô cháu hỏi cháu đâu ,cô giáo bảo không có con em ở đây chuyển lên tầng trên,mà lúc sang em vẫn đưa con ở tầng dưới,lên tần trên thì bảo ko có cháu nào tên thế cả, khi cô cháu xuống tần dưới thấy cháu đi từ nhà vệ sinh ra ,rồi đi vào lớp vẫn là lớp cũ,vậy là các cô không biết con gái em đi đâu, cũng không nhớ con em mà con em đi học được hơn một tháng rồi chứ.

Sáng nay đưa con đến lớp em định nói chuyện với cô khi 2 mẹ con vào lớp thấy co đang quát một bé khác chắc ngày đầu nên khóc đòi mẹ,” mày có nín đi không” em giật mình , đứa bé thì vẫn khóc,khi quay lại thấy em cô đón con em vẫn dỗ con em ngọt lăm,em vộ vàng đi mà chẳng kịp nói chuyện hôm qua

Chuyện hôm qua và hômnay làm em ám ánh quá,chưa biết phải xử lí thế nào,các cô trông con em ko cẩn thận chẳng may có chuyện gì thì sao,con em không biết có bị cô quát như em bé lúc sang ko ,vì sang nào con em cũng khóc.