Hôm vừa rồi, mình ở trong nhà nghe thấy con trai chơi một mình và nói " Hello, how are you?". Mình thấy bất ngờ và rất vui. Mình hỏi thì con trả lời cô dạy. Hôm sau gặp cô mình hỏi con thì cô bảo là đấy là chơi trò chơi thôi. Hiệu quả đúng là rõ rệt. Trước mình thường xuyên dạy bé các từ rau, củ, quả, số nhưng bé toàn quên. Từ lúc ấy, mình có ý định sẽ tìm hiểu và học hỏi phương pháp để dạy tiếng anh cho con trai 3 tuổi.

Tìm hiểu trên mạng thấy hiện nay thị trường cũng có bán phần mềm, giáo trình, có trường lớp. Tuy nhiên, theo mình trẻ con tầm này rất khó tập chung. Cô giáo mầm non cũng nói với mình trẻ độ 3 tuổi, 1 tiết học chỉ tối đa 30 phút. Không rõ các lớp tổ chức thời gian, cách thức giảng dạy như thế nào. Ngoài ra con mình còn bé, đi học về phải ăn uống, tắm giặt, đủ thứ nhu cầu. Thu xếp đưa đón đi học, thêm tiền học phí, tài liệu cũng là một vấn đề trong khi kết quả thu được mình không biết chắc.

Mình tìm hiểu thì thấy có thể dạy tiếng Anh cho con thông qua trò chơi, đóng kịch, ngay cả cùng xem hoạt hình tiếng Anh, dạy bé bài hát. Tuy nhiên, cách thức cụ thể như thế nào thì mình chưa nắm rõ, lướt qua web mình thấy cũng có nhiều hướng dẫn. Mình rất muốn trao đổi trực tiếp với các mẹ có chung ý định, cùng chia sẻ kinh nghiệm với nhau, cũng là lấy động lực và tiết kiệm thời gian tìm kiếm.

Mình post topic lên trước. Các thông tin bổ ích tìm kiếm được mình sẽ post sau. Hi vọng nhận được sự ủng hộ của các mẹ.