Hi các mẹ,

Vì muốn cho con có môi trường vui chơi và học tập mà em phải cắn răng gửi con đi nhà trẻ. Mất bao thời gian đi tìm một chỗ tốt cho con, cuối cùng cũng chọn được 1 trường khá là ưng ý: môi trường sạch sẽ, lớp ít học sinh, nhiều cô giáo, chỗ ăn và chỗ ngủ riêng, đồ dùng và đồ chơi phong phú, có học ngoại khóa...Nói chung là khá tốt so với khu vực, và song song đó cũng là khoản tiền học cao ngất. Thế nhưng em không biết quyết định của mẹ như thế là đã tốt cho con chưa khi mà con mới chỉ đi học 2 tuần mà bị thương tích đầy người. Lần đầu là bị ngã ngửa ra sau khi đang ngồi ghế ăn, bé khóc thét lên nguyên nhân là bé mới đi học đang khóc thì cô cho ngồi vào ghế ăn và đút cho ăn, theo lời cô giải thích là bé đạp vào người cô ngã, nhưng em nghĩ bé đang khóc thì làm sao có thể ăn mà cô đút như vay hoặc ăn thì cũng có thể bị sặc? sao không dỗ bé nín rồi mới cho ăn?. Lúc đó mẹ đang đứng ngoài cổng nhìn nên thấy thế mẹ chạy vào vừa khóc, vừa nói cô để mẹ đỗ cho bé nín rồi cô hãy cho ăn, nhưng cô không chịu. Mẹ lại lầm lũi đi ra, vừa đi vừa khóc vì thương con. từ hôm đó cứ đưa con tới cổng trường là con khóc (2 hôm trước khi con tới cổng trường là thích thú, đòi trèo xuống tự động mang balo đi vào trường) Lần thứ 2 là buổi tối đi học về mẹ phát hiện cổ con sưng 2 vết giống như vết cắn, hôm sau mẹ hỏi cô giáo, cô giáo nói cô bế suốt không có bạn nào cắn chắc do con gãi???? Lần thứ 3 khi mẹ tớ đón cô giáo thông báo con bị kẹp tay do con đứng chơi ở chỗ chắn ra vào của phòng ăn và bị một bạn khác đóng cửa dập tay, kèm theo là thêm mấy vết sước chảy nước mà lại được cô giải thích là do gãi. Mẹ cũng chỉ cười trừ rồi đón con về. Em xin nói thêm là lớp chỉ có 12 bạn nhưng 3 cô chính và 1 cô phụ ăn vậy mà bé gãi tới chảy cả nước mà cô không biết? hay cô thấy mà kệ cho bé gãi? trong khi đó ở nhà với mẹ cả ngày em chẳng thấy bé gãi gì cả. Liệu do bé gãi hay bé bị bạn cào mà cô giấu. Còn chuyện khác là mẹ hỏi bé có ăn hết phần ăn không thì ngày nào cô cũng nói là ăn hết, vậy mà về nhà là bé đói khóc trong khi đó cô mới cho ăn lúc 2h30 và uống sữa nữa. Lúc đầu mẹ không biết tưởng con hư giận đánh mông mấy cái mà không hết nín sau pha bình sữa bú hết rồi mới chịu chơi. Lần khác mẹ hỏi lúc tăm bé có khóc không thì một cô trả lời có, một cô trả lời không, sau đó cô kia sửa lại là mấy ngày đầu có khóc mà giờ hết rồi??. Em thấy có vẻ các cô không thông báo tình hình thật ở trường của bé cho phụ huynh, nếu đúng như thế thì nguy hiểm thật. Em không quan trọng bé ở trường phải ăn hết phần ăn, nhưng wm muốn biết bé ăn nhiều hay ít để tối cho ăn bù. Em cũng không quan trọng hóa việc con bị cào sước hay gãi sước, nhưng em muốn biết nguyên nhân và lần sau cô rút kinh nghiệm. Em cũng không quan trọng việc bé tắm có khóc hay không mà em chỉ muốn biết tình hình của bé. Vậy mà các cô có hiểu lòng của những mẹ gửi con không? Sau tất cả những lần đó mẹ chưa bao giờ lớn tiếng mà chỉ cười trừ thôi mặc dù rất thương con, vì mẹ nghĩ nếu mẹ làm ầm lên thì các cô ghét con, đối xử với con không tốt. Em đang suy nghĩ tới việc chuyển trường cho con nhưng nhiều vấn đề lắm, vì đi trường khác con lại phải làm quen lại từ đầu, khu vực này không có trường nào sạch sẽ và lớp ít học sinh nhiều cô như vậy thì con có được chăm sóc tốt không. Em xin nói thêm là em chỉ cho bé đi học 1 tháng nữa là cho bé nghỉ sang Singapore mấy tháng rồi. mẹ nào biết trường nào tốt ở khu vực Hóc Môn chỉ em với nhé. Hoặc cho em lời khuyên. Mấy bữa nay cứ nghĩ tới con đi học là mẹ rơi nước mắt