Mong các mẹ giúp em!

Con trai em năm nay 4 tuổi. Em phát hiện bé có biểu hiện chậm nói và chậm về mọi mặt.

Năm 3 tuổi khi các bạn đã nói rất nhiều thì con em chỉ nói được 2 từ, em lo lắng dẫn đi bác sĩ thì họ nói cứ nói chuyện với cháu, cho cháu chơi đùa bình thường. Nhưng em không yên tâm nên mời cô giáo dậy 1 tuần 3 buổi , mỗi buổi 1 tiếng

, đến nay bé được 4 tuổi, cháu đã tự xúc cơm, tự đi vệ sinh, mặc quần, mang dép, nói những đều mà cháu có nhu cầu như " ba, mẹ cho con ăn bánh" hay yêu cầu " ba ngồi xuống cho con" , sai bảo gì cũng làm được.

Nhưng bé khônb đặt câu hỏi và mỗi khi đi đâu về hỏi thì bé trả lời lung tung , hay trả lời rập khuôn khi phấn khích thì hay cười ngặt nghẽo, muốn chơi với bạn bè nhưng không ai chịu chơi với bé hết, nhìn bé ngồi lủi thủi mà em thuơng, em cũng cố gắng bên cạnh bé mà trên lớp bé sẽ ra sao.

Các mẹ cho em hỏi trường hợp như bé là tăng động hay tự kỉ ạ, và cách can thiệp của em đi có đúng hướng không, em lo lắng không biết bé có thể vô lớp 1 được không. Xin các mẹ cho em 1 lời khuyên, em đang rât đau đớn và căng thẳng.

Em mới sinh bé trai được 2 tháng với hy vong là 2 anh em sẽ chơi với nhau