Chào các mẹ, em cũng là 1 mem lâu năm của WTT, học hỏi được rất nhiều điều trên này nhưung chủ yếu là đi tàu ngầm thôi ạh;-). Hiện em đang có 1 chuyện cảm thấy rất khỏ xử lý thế nào cho thỏa đáng, mong nhận được lời khuyên. Em có 1 cháu trai được 31 tháng, cháu rất hiếu động, nghịch ngợm, nhưng nhìn chung nếu biết khéo lựa thì cũng ngoan, nghe lời, trẻ con mà, các mẹ cũng biết là tuổi này hơi khó bảo nhưng ko đến mức là hư đốn gì cả. Hôm nào đi học về em cũng hỏi han cháu, hỏi xem học ở trường có ngoan ko, các cô có mắng không, hôm nay có sự kiện gì. Hôm qua thấy con giai về kể là con ị đùn, bị mẹ Quỳnh đánh, đánh vào đầu thế này này. Em giật mình sợ quá, hỏi đi hỏi lại là đánh vào đầu hay vào mông, nó cứ khăng khăng bảo là đánh vào đầu, còn biểu diễn lại đập đập vào đầu thế này này. Vợ chồng em quá choáng, nếu thật là thế thì chắc em phải đổi trường cho con em chứ không để thế được. Cái đánh vào đầu ( nếu nhẹ) có thể không để lại vết tích gì, bố mẹ không phát hiện được nếu trẻ ko kể, nhưng để lại vết sẹo trong tâm hồn con em rất lớn. Còn nếu nặng thì khỏi phải nói chắc các mẹ cũng biết thế nào rồi. Nhưng em cũng lại chỉ sợ nếu làm ầm lên mà nhỡ đâu con minh trẻ con nói linh tih ko phải thì tội cho người ta, nên cũng đang cân nhắc xem nên tiếp cận cô giáo như thế nào.

Cũng phải nói thêm là con em học trường tư, 1 trường không hẳn là nổi tiếng nhưng chắc nhiều mẹ cũng biết, ở phố Lạc Trung. Trường này gần nhà em, em đánh giá là về mặt chăm sóc cho bữa ăn của trẻ thì ổn, thỉnh thoảng cũng tổ chức các hoạt động ngoại khóa văn nghệ cũng rất hay. Cháu em cũng học trường này và được các cô giáo khá quý, cháu cũng ko sợ đi học. Nhưng riêng thằng nhà em thì lúc nào hỏi nó là mẹ Q có yêu con không thì nó cũng bảo không, mẹ Q toàn đánh con thôi, trong khi hỏi các mẹ khác có yêu không thì nó bảo có. Thỉnh thoảng nó còn kể những cái nghe rất sợ như là mẹ Q bảo là giết bố mẹ, không cho về nhà với bố mẹ, ko cho lên ông bà nội vì con hư . Em không nghĩ là một đứa bé 2 tuổi rưỡi có thể bịa ra những chuyện này nhưg em cũng không nghĩ là lại có một cô giáo nào lại nói ra được những câu như thế. Những lần trước khi cháu nói là bị đánh, vào mông thì em vẫn toàn phải động viên là vì con chưa ngoan nên bị phạt, con phải ngoan hơn, về chuyện giết chóc em toàn phải lờ đi, vì e thấy kinh quá. Nhưng qua vụ hôm qua thì em thấy báo động thật, giờ đang không biết xử lý thế nào cho nhã nhặn nhưng cũng để cảnh báo cô. Chỉ sợ là cô biết xong lại càng ghét con mình, càng thù con mình thì chết. Em dang băn khoăn là không biết có phải lâu lâu em không phong bì phong bao cho các cô nên thế không vì đợt trước hễ có dịp gì như 20-10, tết, trung thu em đều có quà cho các cô cả. Gần đây vì bị mọi người lên án quá là làm hư các cô nên em cũng không phong bì nữa thì lại xảy ra chuyện này. Rất mong nhận được sự góp ý của các mẹ.