Chào các bạn,

Bây giờ là 12:23 phút đêm rồi nhưng mình không thể ngủ được vì thương con quá. Cu Dương nhà mình được gần 3 tuổi rồi, mình mới cho cháu đi nhà trẻ được 1 tuần. Từ khi sinh đến giờ cháu toàn ở nhà với bà, có lẽ vì thế nên ăn uống rất chậm, nhõng nhẽo, không biết tự xúc, bây giờ mới biết ăn cơm, mà chỉ được vài thìa thôi. Tuần đầu đi nhà trẻ thì khóc, nhưng đến trưa bà đón về nên cũng không khóc nhiều. Tuần này cô giáo đề nghị cho cháu ở lại nhà trẻ cả ngày. Sáng đi học cu cậu chỉ uống một cốc sữa, nhất định không chịu ăn gì thêm. Đến trưa cô giáo cho ăn cơm nhưng phải tự xúc, nên chắc chắn là chẳng ăn được mấy. ĐẾn chiều bà đón mà trong mồm vẫn còn ngậm cơm! :( Thật là nẫu cả ruột. Lại thêm việc không chịu uống nước ở lớp nữa. Cô giáo thì không đồng ý cho cháu mang bình nước riêng vào lớp. THú thật là mình cảm thấy hoang mang quá, không biết con mình sẽ ăn uống kiểu gì ở trưòng. Mọi người bảo nên quà cáp cho cô để cô chú ý hơn, mình nhất trí, nhưng cái chính là làm thế nào để dạy con tự lập, biết tự xúc cơm, tự uống nước như các bạn khác hả mọi người? Con mình mới đi học mấy hôm mà đã tọp cả người đi, mà cu cậu có phải to béo gì cho cam,mẹ vỗ mãi mới được 14 kg.

Mình đã nhờ cô để ý cháu vì cháu ăn chậm, cô cũng nói cháu ăn yếu quá, nhưng lại đẻ cháu tự xúc. Hay là mình xin cô cho cháu học nửa ngày thôi?

Khi con đi học thì chăm sóc cô thế nào cho hợp mà đỡ có vẻ "luồn cúi"? Mình kém về khoản này lắm, mong mọi người chỉ bảo. Cám ơn nhiều.

------------------

Ng. Khánh Hà