Chào các mẹ,

Mình biết 2 chương trình hay cài trên iPad để cho bé chơi và học tập tiếng Anh nên muốn cùng chia sẻ với các mẹ. Hiện con mình rất nghiền các ứng dụng này và mình thấy bé tiến bộ rất nhanh. Mình muốn gửi hình minh họa theo bài viết cho các mẹ xem nhưng không được nên đành gửi theo dạng tập tin đính kèm, hy vọng hình rõ. Mẹ nào biết cách kèm hình trong bài viết thì chỉ mình với, thanks :D

1. Chương trình Baby Bus cho 2 nhóm tuổi 1-3 và 3-6.

Các mẹ vào App store, gõ tìm "Baby Bus" là sẽ ra 74 ứng dụng, trong đó có 60 cái free tải về cho con em mình chơi và học. Các ứng dụng này rất đa dạng, thú vị khiến trẻ thích thú như học số, học ABC, toán cộng, tìm điểm khác biệt, tìm hình giống nhau, học về thân thể, học về đồ dùng hằng ngày, vẽ, chơi nhạc, làm IQ, ghép hình, v.v... Chương trình này cũng có phiên bản dành cho các thiết bị Android nên rất dễ cài đặt và sử dụng.

2. Truyện của Tabtale Ltd.

Các mẹ vào App Store, gõ tìm "Tabtale Ltd" sẽ ra 93 truyện, trong đó có 76 truyện free. Các truyện này có đều có chức năng "Read to me" (Đọc cho tôi) hoặc "Read it myself" (Tự mình đọc) và chức năng ghi âm nếu các mẹ muốn kể chuyện bằng tiếng Việt cho bé nghe. Ở từng trang chuyện sẽ có đố vui cho trẻ như ghép hình, tìm đồ vật,... Các hình ảnh trong truyện đều di chuyển và có âm thanh nên rất cuốn hút. Nội dung truyện dễ hiểu và không quá dài khiến các bé không bị chán.

Mình rất mong các mẹ biết ứng dụng nào hay cũng cùng chia sẻ trên topic này với mình để các bé học tập vui.

Chúc các bé học và chơi vui !!!