Chào các mẹ! Con trai của mình mới được 3th ,mình rất thích áp dụng những phương pháp giáo duc sớm cho bé nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Mình đã từng đoc qua quyển sách phương án 0 tuổi, và xem đĩa bé yêu biết đọc. Nhưng đây đều là những nghiên cứu của nước ngoài, nếu áp dụng cho bé nhà mình sẽ không được hiệu quả tuyệt đối. Mình có phương pháp này các mẹ thử áp dụng cho bé nhà mình xem sao. Nếu có hiệu quả thì chia sẻ cho mình biết với nhé. Trước tiên các mẹ hãy dạy bé biết bảng chữ cái trước, sau đó hãy học theo kiểu truyền miệng.VD: Muốn dạy bé chữ "Ba", các mẹ hãy đánh vần B-A-BA(Bờ-a-Ba), các mẹ hãy đoc đi đọc lại nhiều lần sau đó để bé đọc lại, chỉ từ chữ "Ba" nếu thêm dấu vào bé sẽ học thêm được nhiều chữ một cách dễ dàng. Khi bé đã biết đánh vần theo cách truyền miệng bạn hãy viết chữ đó ra giấy bé sẽ dễ dàng đọc được. Vì chữ của mình có vần học theo cách này sẽ nhanh hơn. Không những thế mà mẹ và bé có thể học mọi lúc mọi nơi.Các mẹ hãy đố bé những chữ có âm vần giống nhau nhé, và cũng đừng quên khen bé mỗi khi bé làm tốt. Chúc các mẹ thành công!!