Mình hiện giờ đang rất khó xử! Có bố mẹ nào gặp tình cảnh giống mình dưới đây thì cho mình lời khuyên với :(

Con trai mình hiện 4 tuổi, vì công việc của bố cháu phải đi xa suốt cuối tuần mới về nhà nên lúc con còn nhỏ 2 mẹ con về ngoại ở cứ cuối tuần bố về thì cả nhà lại về bên nội ở chơi. Cứ mỗi lần về chơi ông bà đều rất chiều cháu nhất là bà nội, dù cháu có hư, sai bà cũng chỉ dọa đánh đông đánh tây, nhiều khi cháu nhõng nhẽo đòi bố mẹ vô lý bà không chỉ ra cái sai của cháu lại dỗ dành cháu rằng bố mẹ hư và dọa đánh bố mẹ cho cháu nín. Mình rất lo lắng có nói với chồng nhờ anh góp ý để bà thay đổi cách dạy dỗ cháu vì mình là con dâu sợ nói bà lại suy nghĩ nhưng anh ấy cho điều đó không quan trọng vì nghĩ bà nuôi anh đến từng này được thì bà có cách của bà. Trước chỉ ở cuối tuần thì đã đành! Nhưng giờ mình và con đã về ở hẳn nhà nội vì con cũng lớn về học cho đúng tuyến trường cho đỡ tốn kém nhưng cách dạy dỗ của bà vẫn không thay đổi. Cháu không bao giờ biết nhận sai về mình mà luôn đổ tại cho người khác! Mẹ không chiều cháu thì cháu hờn dỗi quát không yêu mẹ và kêu bà nội lấy thước ra đánh và bà cũng nghe lời lấy ra giả vờ đánh. Mình nên làm gì đây???