Ai biết ít nhiều gì thì cho mình xin ý kiến với. Mình đọc được vài comment và có giới thiệu trên diễn đàn về trường mầm non ADES-Kindergarten ở Điện Biên Phủ, quận 3 (mầm non Phát triển Châu Á). Mình có tới tham quan 2 lần vào buổi sáng và buổi chiều, đây cũng giống một trường quốc tế, có sân banh, hồ bơi, sân vườn, đàn vẻ, tiếng Anh, bơi lội … nói chung là nhiều bộ môn và CSVC thì giống như có phụ huynh đã mô tả. Tuy nhiên vẫn thấy hơi thiếu một số công cụ dạy học hiện đại của các trường quốc tế lớn.

Sau khi gặp Hiệu trưởng, 2 phụ huynh thì mình cảm giác thì rất tốt, tuy nhiên hỏi thêm ai trên này xem trường đã từng có “phốt” gì không thì chắc ăn hơn vì mình chưa hề biết về trường này do không thấy quảng cáo tuyển sinh (một trong 2 phụ huynh nói rằng trường thành lập đã được khoảng 5-7 năm, trước đây có tên là mầm non Việt Mỹ quận 3, do trùng lặp tên với quá nhiều trường nên đổi tên cho phụ huynh đỡ nhầm lẫn). Nếu không có ai biết thì mình cũng phải quyết định gửi bé con mình thôi vì thông tin chung quanh trên internet về trường không thấy nhiều, chỉ có Website.