Không biết đã có topic về trường này chưa, hay là nó trôi đi đâu mất tiêu rồi? Mình cứ liều lập topic mới nhé :RaisedEye.

Năm nay mình có bé lớn vào lớp 1 trường Tiểu học Phan Đình Giót, mình muốn biết thêm các thông tin về trường, về cô, về kinh nghiệm dạy con học, mong các bố mẹ có thông tin và có quan tâm vào đây chia sẻ nhé.

Bé nhà mình học 1A4, lớp cô Hà. Mình thấy cô cũng nhẹ nhàng và con mới đi học hè đã rất quý cô, quý lớp. Bé nhà mình đã biết đọc (do cháu nhanh nhẹn tự học là chính thôi) và cũng đã tập tô chữ nhiều từ hồi mẫu giáo. Hiện giờ đang đi học hè, 1 tuần 3 buổi, mỗi buổi cô thường giao cho về nhà tập viết 2-3 trang. Từ hồi con đi học hè ở trường mới thì con có cách viết khác, chậm lắm ý, mỗi chữ con đều nắn nót rất cẩn thận và rất đậm, thành ra quá chậm. Mình đã góp ý cho con viết ấn nhẹ hơn, đã đổi cho con viết bút chì mềm, dặn con ít tẩy xóa, di nét nhanh hơn. Nhưng chỉ với 2-3 trang tập viết bài tập về nhà mà con viết cả ngày mới xong :Sad:.

Mình có hỏi con ở lớp các bạn có viết chậm như con không, con nói các bạn cũng thế :Surprise:. Mình băn khoăn rằng nếu đi học chính thức, ngày nào cũng học mà cô giao bài tập về nhà thì không hiểu con có còn thời gian mà chơi không, nếu viết chậm thế này. Các mẹ có kinh nghiệm hơn cho mình ý kiến nhé :Rose::Rose::Rose: