Ngày gia đình mình mới chuyển xuống Hà Đông, việc tìm trường học cho con đúng là 1 cực hình. Mình đã mất 2 tháng mới tìm được 1 trường mà lúc đó cũng chỉ tạm coi là hài lòng thôi. Lúc đó tiêu chí của mình là phải tìm trường tư thục (Vì không có điều kiện đón con sớm), nhưng trường tư thục cũng phải đảm bảo chất lượng chăm sóc cũng như giáo dục. Nhà mình cách trường mầm non TUỔI THẦN TIÊN hơn 5km. Mình tìm được truờng này cũng là nhờ sự tình cờ thôi vì trường nằm trên 1 con phố nho mà mình chưa bao giờ đi qua đó. Sau 2 năm con trai đi học, mình cũng đã theo dõi từng bước đi của con cho đến hôm nay mình đã có thể viết bài và nói lên cảm nhận của mình về trường, cô giáo ....

Tại TUỔI THẦN TIÊN mình đã yên tâm về sự chăm sóc và dạy dỗ của các cô. Ngày mới vào trường mình có 1 điểm không hài lòng đó là trường tuy rông nhưng trông lại rất ẩm thấp. Năm nay trường đã xây dựng thêm 1 cơ sở khác rất khang trang, sạch sẽ, toà nhà 6 tầng có thang máy với rất nhiều phòng học, cơ sở vật chất cũng được nâng cấp tốt hơn nhiều so với ngày trước, cơ sở cũ cũng đã được sưa sang lại, khang trang và sạch sẽ hơn. Bé lớn nhà mình 1 năm nữa cũng vào lớp 1 rồi, mẹ cháu lại đang chuẩn bị tinh thần là bé biết đi đê cho đi nhà trẻ luôn đỡ phải phụ thuộc vào giúp việc và MC. hôm nay Mẹ Tom mở toppic này để cho các mẹ ở khu vưch Hà đông mà chưa tìm được trường cho con thì có thể biết để đến đấy tìm hiêu, không phải vất vả như mẹ Tom khi trước. Và có mẹ nào đã có con học ở TUỔI THẦN TIÊN thì cùng nhau vào đây trao đổi nhé đê giúp chúng ta nuôi dạy con ngày càng tốt hơn.