Nhà mình mẹ là giáo viên, thấy chỉ có 20/11 là tặng quà nhiều đếm k xuể ạ, còn 20/10 thì thân thiết lắm lắm thì mới có chút quà nhỏ. Nhiều mẹ đang suy nghĩ không biết mua quà gì cho cô. Lại đang rục rịch đến mùa cho cô giáo rồi nên em làm bài chia sẻ kinh nghiệm mùa quà tặng mấy cô cho các mẹ ạ. Cô giáo thường thích được tặng gì? Theo mình thấy, sẽ trong những món sau:

1/ Phong bì : Nếu cô có khó khăn tài chính, hay mom muốn tặng thực tiễn, ai cũng sử dụng được, không phải suy nghĩ nhiều ý tứ thì cứ đi tiền. Bỏ phong bì và ăn nói khéo léo để gửi cho các cô cũng chú ý để không làm các cô ngại ngùng. Cũng không nên tặng trước phụ huynh khác hay nơi đông người, dễ bị thiên hạ dị nghị mom dùng tiền mua tình cảm. Nên là đi sang nhà riêng của các cô ấy hay hẹn các cô đi cafe là kín đáo nhất.

2/ Bánh trái, đặc sản: món quà thể hiện tình cả quý mến nhiều hơn, của ít lòng nhiều, mọi người dễ đón nhận hơn. Các thức dễ ăn, ngon lành, mua chuộc tình cảm nhẹ nhàng, từ từ được. Như em thì em hay mua nước mắm, tại quê em Phan Thiết, em có hàng nước mắm quen ăn ngon, chất lượng, đảm bảo nên cứ đem cho cùng các thức hải sản thôi ạ.

3/ Món quà sức khỏe: dành cho các cô nào đã có gia đình hay có tuổi rồi, tặng cô hộp yến sào, thuốc bổ, nhân sâm, rượu bổ... là sẽ được tình cảm nhiều hơn. Cô không dùng thì cũng có chồng con ông bà gia đình dùng được.

4/ Các phục trang, phục sức: là phụ nữ, ai cũng muốn mình đẹp nên mom mua quần áo, giày dép, trang sức, đồ trang điểm, nước hoa, vải vóc ~ à, đặc biệt khoảng vải vóc thì em khá ủng hộ, vì mấy cô giáo hay mặc áo dài, cũng thích mặc áo dài, thích được phụ huynh tặng vải xịn cho, hihi, mẹ em cũng toàn thế. Em hay để ý dịch vụ đổi trả bên cửa hàng làm sao để các cô nhỡ mặc k vừa muốn đổi trả thì cũng không khó khăn mà mình không phải đưa cho cô cái hóa đơn.

5/ Đi cafe, ăn uống chung với các cô: vừa tạo tình cảm thân mật, vừa là 1 các đối đãi tốt với các cô. Tìm hiểu xem khẩu vị các cô giáo thế nào, gout cà phê, hàng quán ra sao… Cần thiết thì các mẹ cứ mời đến các hàng sang, ăn ngon, để các cô được thoải mái tận hưởng.

6/ Các voucher mua sắm, spa, làm tóc, xem film, mua hàng.... cũng là một dạng đi tiền nhưng theo một cách khá tế nhị hơn nhiều ạ. Như các cô làm việc nhiều mà đi foot massage hay body massage là thoải mái cả người, các mom được lòng lắm đấy ạ.

7/ Của cho không bằng cách cho, các mom mua quà tặng quà care các cô thiệt tình, dễ thương thì cô nào không thích. Các cô tâm lý cũng thích được khen đẹp, được quan tâm được trò chuyện vui vẻ, mom nào khéo ăn khéo nói cũng là được lòng lắm đấy ạ.