Chào các mẹ

Nhà em có 2 bé, một bé sang năm vào lớp 9, bé còn lại thì chuẩn bị lên lớp 5. Hiện tại, công việc và thu nhập của vợ chồng em khá là ổn định. Hồi xưa may mắn công việc không có yêu cầu tiếng Anh nhiều, sau này tự mày mò học thì vẫn áp dụng được. Nhìn các bạn trẻ bây giờ mới ra trường vốn tiếng Anh không vững nên đi làm trầy trật lắm. Muốn cho con vững vàng tiếng Anh ngay từ đầu nhưng cả 2 vợ chồng em đều không có nhiều thời gian để kèm cặp cho các bé được nên mới đưa đi học ở trung tâm Anh ngữ nhưng em thấy chương trình dạy không oke lắm do cứ toàn cho chơi trò chơi, học hơn năm mà nghe với nói chăng vô đâu hết.

Em cũng hay kêu con lên BBC đọc tin tiếng Anh để cập nhật thêm thông tin xã hội này nọ nhưng con hiểu chậm lắm, khổ ghê, học tốn bao nhiêu tiền cuối cùng không dùng được gì hết, em lo lắng quá. Bữa em hỏi thăm đồng nghiệp có chỗ nào tốt chỉ em thì chị ấy bảo qua tiếng Anh YOLA. Con chị ấy 12 tuổi đang học ở đó và chuẩn bị thi ielts, chỉ cũng nói học ở đó mấy đứa nhỏ có kỹ năng thuyết trình, làm việc nhóm, viết nghiên cứu khoa học này nọ kêu em qua thử.

Không biết có mẹ nào đang cho con theo bên Yola ko, cho em thêm thông tin với ạ?