Chào cả nhà, hôm nay em vào đây tạo topic này vì gia đình em đang gặp một số vẫn đề rất khó tháo gỡ. Em mong là các anh chị ở đây nếu ai cũng rơi vào tình cảnh như em thì cho em lời khuyên với ạ.

Chả là em trai em năm nay học hết lớp 8, chuẩn bị lên lớp 9. Em ấy vốn là 1 nhóc hay nói chuyện, vui tính, học hành cũng ổn. Đương nhiên là con trai cũng mải chơi điện tử nhưng k để ảnh hưởng đến việc học. Nhưng gần đây em trai em có những biểu hiện khác như bướng bỉnh, ít nói, lì lợm. Đặc biệt là vài ngày trở lại đây những biểu hiện ấy càng nhiều. Ví dụ như cả ngày nghỉ hè chỉ nằm trong phòng xem tivi, ko thì chơi điện tử, ít nói, bướng bỉnh hay cãi, đôi khi ngồi thẫn thờ. Bố mẹ gọi xuống ăn cơm thì vâng dạ rồi cũng fai giục lắm mới xuống, xuống ăn cơm thì ăn ít, mặt buồn rười rượi cả nhà hỏi cũng không buồn nói. Cả nhà em rất lo lắng, em và mẹ e đã mấy lần thử hỏi xem có bị ốm ở đâu k, hay có chuyện j buồn k thì em trai e đều trả lời là không sao. Nhiều người nói rằng ở tuổi này tâm lý của trẻ rất khó hiểu nhưng trong trường hợp em trai em, em vẫn rất lo, k bít có chuyện j xảy ra, chuyện tình cảm hay chuyện bạn bè ở lớp.

Vậy có anh chị nào có em trai hoặc con trai tầm tuổi như em trai e và cũng có những biểu hiện như vậy không ạ? Thật sự gia đình em đang rất hoang mang vì k ai có thể hiểu đc những suy nghĩ của trẻ. Em rất mong nhận được chia sẻ của các anh chị