Các mẹ ơi, sao bây giờ tụi trẻ nó phát triến sớm thế không biết! em chưa giải quyết song việc này thì đã có việc khác tới. Tụi nhỏ mà thiếu sự quan tâm tinh tế từ phía các mẹ thì thật nguy hiểm. Em mới ra trường nên chưa có nhiều kinh nghiệm giảng dạy, nhưng em nghĩ dạy các con thì các mẹ cũng phải quan tâm, chú ý tới sự phát triển sinh lý của các bé nữa. Đừng nghĩ nó còn nhỏ chưa biết gì dâu!

Các bé ở lớp tiếng Anh của em mới chỉ 5 tuổi, nên rất hiếu động. Giờ học luôn phải gắn với những trò chơi với tranh hoặc làm động tác. Lúc các bé ngồi trên ghế, lúc các bé lại ngồi dưới đất, hoặc làm động tác di chuyển trong lớp. Em đang cho các bé ngồi dưới đất chơi với tranh để học từ mới, có be gái ưỡn mình, nhổm lên, bò ra phía trước. Đôi khi cũng phải cho các bé ngọ nguậy 1 hoặc 2 phút mà! Đột nhiên thằng bé kế bên, lấy tay vạch váy con bé lên ngó đầu nhòm vào trong một cách thích thú. Chết thật các mẹ ạ! Nhiều người lớn thấy vậy chắc chỉ thấy buồn cười rồi đùa giỡn mấy câu rồi cho qua. Còn em thì thấy lo lắng quá, không biết ý các mẹ thì thế nào? có phải em có quan trọng hóa vấn đề? Bọn trẻ mới 5 tuổi mà đã tò mò về bạn khác giới, chúng mình nên giáo dục giới tính cho các bé ở lứa tuổi này như thế nào bây giờ hả các mẹ???

Em cũng đã nhẹ nhàng nói riêng với bé là như thế rất bất lịch sự, không nên làm như vậy. Nhưng các mẹ giúp em tìm được lời giải thích nào phù hợp với các bé hơn không các mẹ?