Người này là bạn của em. Nói thân thì cũng ko thân nhưng em có việc quan trọng liên quan đến bạn ý. Vậy nên em xin phép đc tham khảo ý kiến của mọi người.

Cô bạn này của em khá xinh xắn và ưa nhìn. Tạm gọi là A đi. Tính tình thì rất được, quan tâm đến người khác, sạch sẽ, cẩn thận, ngăn nắp cực kỳ. Đối xử với mọi người cũng ko có gì là khác biệt. Xét phần nữ tính thì ko thấy có, uống bia, rượu, chơi tài mà, hút thuốc. Con gái chịu chơi thì những thứ đó cũng ko nói lên điều gì. Nhưng từ hồi cấp 2 là A đã chỉ thích chơi với con gái. Chuyện đó là bthg nhưng A từ chối tất cả những chàng trai tán tỉnh và ngỏ ý yêu đương. Em phải nhắc lại là bạn A khá xinh xắn nên đc nhiều người theo đuổi. Đến giờ 29t A cũng vẫn chỉ chơi với con gái. Ngoài những bạn gái bthg khác, A đặc biệt thân với 1 người.

Ba năm nay, 2 bạn ý ở chung với nhau tại nhà của bạn A nhưng dưới hình thức là 2 người hợp tác làm ăn tại đó nên việc ở chung cũng ko có gì đặc biệt. Nhưng em cứ thấy là lạ,khi nói chuyện với em, người bạn thân của A vẫn cư xử như 1 người con gái bthg, thích trai đẹp, diễn viên nam phim hq, ....Nhưng khi cô bạn này được giới thiệu cho 1 người con trai khác thì A rất khó chịu và ko muốn 2 người gọi điện, nt. Khi anh kia rủ đi cafe thì A lấy xe đuổi theo và lôi bạn gái về.

Cái này chính cô bạn kể với em, khi em hỏi tại sao thì cô ý bảo tai A nói anh kia ko tốt. Nhưng phản ứng của A có phần hơi thái quá. Vì anh kia là anh họ của A và là người hiền lành và rất tốt. Cái này em chắc chắn.

Một điểm nữa là A và cô bạn này rất hay cãi nhau, nhưng cái nhau như kiểu vc son ý cơ. Toàn lí do vớ vẩn,, như là bạn A đi chơi với nhóm bạn gái khác, bạn gái này giận. Bạn A đi chơi về muộn, bạn gái này giận, ..... và rất nhiều lí do củ chuối khác.

Em nói hơi dài dòng vì em cũng không biết dấu hiệu nào chính xác để nhận biết 2 bạn ý có đồng tính hay ko? Bố mẹ bạn A thì ko chấp nhận hoặc ko muốn chấp nhận là con mình có vấn đề về giới tính. Mỗi lần 2 bạn ý giận nhau thì ông bà luôn đứng ra giàn hòa và suy nghĩ rất đơn giản là hai đứa chỉ chơi thân với nhau. Ai ở bên ngoài thì cũng nói là "Hai đứa này đồng tính rồi" nhưng cũng ko có gì chắc chắn đc cả.

Vậy, em muốn hỏi mọi người là: Theo như em kể thì bạn A và bạn gái kia có đồng tính ko?

Tại vì bố mẹ bạn gái kia có kế hoạch riêng cho bạn ý nhưng ko tài nào dứt đc 2 đứa ra.

Nếu hai bạn ý đồng tính thì nên làm thế nào? Cứ để họ ở chung với nhau như thế ạ? Nếu cố tình bắt ép họ xa nhau thì có nguy hiểm gì ko ạ?

Em có nên tâm sự rồi dò hỏi 2 bạn ấy về vấn đề này ko ạ? Như em đã nói, 2 bạn này có liên quan đến em nên em mới cần tìm hiểu. Các mẹ tư vấn em với nhé.