Chào các bác, các anh, các chị.

Biết Webtretho là một diễn đàn lớn về nuôi dưỡng con cái, em mới tham gia diễn đàn và có câu hỏi này rất rất mong nhận được sự quan tâm và giúp đỡ của mọi người.

Vấn đề này không mới, nhưng cũng chưa phải là cũ và cũng đáng để quan tâm, đó là Làm gì khi biết con/em mình xem sex?

Em có một đứa em trai, năm nay mới học lớp 6. Bình thường thì nó cũng ngoan lắm, chơi vs bạn bè trong xóm cũng rất hòa đồng, ở nhà cũng bình thường, ko có thái độ gì. Hôm vừa rồi tình cờ em mở máy tính lên và vào lịch sử, có phát hiện được nó vào google và tìm kiếm những từ ngữ rất sex, và truy cập vào những trang web sex từ đó.

Bố mẹ em rất khó tính nên em chưa dám nói chuyện này với bố mẹ, và cũng rất khó nói với bố mẹ. Em mong mọi người đưa ra giúp em một giải pháp để em có thể tự mình giải quyết được vấn đề này, trao đổi với em hoặc giáo dục em nó như thế nào để nó hiểu được vấn đề.

Em có nghĩ 1 số giải pháp như chặn trang web đen...để cấm nó vào nhưng em nghĩ là dù ở nhà có chặn thì ở bất cứ đâu có internet nó cũng có thể tìm được chứ không phải máy tính ở nhà, do đó em không chặn mà để vậy và theo dõi.

Em đang còn trẻ nên không có nhiều kinh nghiệm trong vấn đề này, mong sớm nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình.

Vô cùng cảm ơn sự quan tâm và những ý kiến đóng góp của mọi người.

Trân trọng!