Xin chào các anh chị thân mến!

Em mở topic này vì muốn xem thử có bao nhiêu gia đình đang vô tình cho con lạm dụng các thiết bị điện tử đang nở rộ hiện nay.Tình trạng xã hội đang đi lên thì nhu cầu con người càng cao,vì đáp ứng nhu cầu đó mà có nhiều loại thiết bị điện tử ra đời thật tiện lợi cho mọi công việc.

Sức ảnh hưởng từ những đồ điện tử tới sự phát triển và hình thành nhân cách của trẻ em hiện nay rất lớn,từ độ 1 tuổi là cha mẹ đã cho con quen với di động rồi,vì dỗ bé mà mở video trên điện thoại di động cho con xem,dần dần bọn đã quen không xem thì ko được,....Hiện nay trên báo chí,mạng máy tính,tv,...điều có thể thấy những bài nói về học sinh đánh ghen,yêu nhau không xong rồi tự tử,tỏ tình nơi công cộng,trộn cắp tiền chơi game,giết người vì nghiện game,....còn rất nhiều.

Cha mẹ ai cũng bận làm không có thời gian cho con nên dùng những thứ cho là tiện lợi này để bù đắp cho con,nhưng cha mẹ có biết cái trẻ cần là tình cha mẹ chứ đâu phải những cái đó.

Em hiện đang ở Hàn Quốc theo sự hiểu biết của em thì có khoảng 90% trẻ em Hàn ở độ từ 6 tuổi dùng điện thoại di động,đi ra đường đâu đâu cũng thấy các em còn nhỏ xíu mà dùng di động để chat,chơi game,nghe nhạc,....và tai nạn có thể xảy ra ngay lúc đó,vì lo nhìn vào màng hình di động mà ko nhìn xe đang tiến về phía mình,nên đã có rất nhiều tai nạn tương tự xảy ra với các trẻ nhỏ (Đôi khi người lớn còn không thể tránh khỏi).

Trẻ nhỏ quá gần với mạng máy tính,quá lạm dụng vào những thứ này sẽ khiến trẻ tự kỉ,thay đổi tính cách thất thường,bài viết này mong rằng sẽ nhận được sự quan tâm của anh chị.

Nếu đã đọc bài viết thì hãy ghi một câu trả lời ở cuối bài là có cho trẻ nhỏ dùng máy chơi game hoặc điện thoại di động hay là không có.Cảm ơn các anh chị thật nhiều.