Năm nay công việc công ty dồn 1 đống lên người, lại vướng việc nhập học của 2 cháu nữa, Mình có 2 cháu năm nay đều chuyển cấp, :-S, cháu cả học lớp 9, cháu thứ 2 học lớp 5, học ở trường KL, chuẩn bị nộp hs r, nhưng chả biết đăng kí cho cháu vào trường nào, đầu óc cứ loạn cả lên, gd muốn định hướng cho cháu cả học trường KL, thấy ai cũng khen trường đó đào tạo tốt, nhưng đầu vào cao quá, năm nào cũng trên 50 đ. Cháu nhà mình học cũng khá, nhưng cháu lại học lệch, học rất kém môn văn, có cho cháu học thêm này, gia sư nọ nhưng cháu chả tiến bộ gì, :-SChỉ sợ năm nay đề thi khó, cháu không thi được, Gia đình đang có hướng tìm cho cháu trường khác tam 45 46, quanh khu vực HBT,Đống Đa, nhưng mông lung quá, bởi vì gd mới chuyển lên HN dc vài năm, lại k có thời giantìm hiểu, Nhờ các mẹ tư vấn cho mình với, trường học ít đua đòi, chơi bời, lêu lổng, chứ nhìn bọn trẻ bây giờ mình lo lắm.:(

Tiện thể nhờ mọi người chia sẻ mình thông tin về trường THCS-THPT Tạ Quang Bửu với,( trường này thuộc trường ĐH Bách khoa HN,cũng nằm ngay trong trường), mình nghe ng quen kể, trường này do ĐH BK mới mở, các môn học đều do các thầy cô đang là giảng viên giảng dạy, đào tạo cũng nghiêm, lại mạnh về kĩ năng sống, thực hành thí nghiệm và ngoại ngữ nữa, mình chưa biết thế nào , nhờ mn tư vấn dùm

Cảm ơn các mẹ,