Các mẹ ơi! Có ai giống em luôn bị ám ảnh về chiều cao của con không? Bé Suri nhà em 6 tháng tuổi, trộm vía bé xinh xắn giống mẹ : mắt to tròn, má phúng phính nhìn rất yêu nhưng mẹ Suri sợ SuRi giống cả cái “ chân ngắn” nên từ khi có thai đều rất chăm chút dinh dưỡng, ăn ngủ đúng giờ để Su Ri sau này cao lớn và khỏe mạnh. Sáng nào khi suri tỉnh giấc, mẹ Suri đều hăm hở + hồi hộp cân đo đong đếm và hoan hỉ khi thấy mỗi sáng SuRi lại lớn thêm 1 chút, thay da đổi thịt 1 chút, cảm xúc ấy thật khó tả thành lời!!! Bật mí thêm là SuRi 6 tháng đã cao 65 cm và nặng 7k2 theo đúng chuẩn WHO nhé các mẹ!

Các mẹ có ai sợ con chân ngắn giống em không? Các mẹ đo chiều cao bé vào buổi sáng hay buổi tối? Em thì cho rằng vào lúc sáng sớm, khi con mới tỉnh dậy là lúc thích hợp nhất để đo chiều cao và cân nặng vì sau một giấc ngủ ngon, ngủ sâu cơ thể tiết hormon tăng trưởng, giúp tăng hấp thu canxi, kích thích xương dài ra và phát triển thể chất toàn diện hơn để sớm mai thức giấc bé như nụ hoa nở bung đón ánh ánh mặt trời, đúng không các mẹ?