Chào cả nhà.

Hiện tại mình đang lên kế hoạch lập gia đình vào cuối năm nay, vợ chồng chúng mình sẽ ở chung với bố mẹ trong một căn nhà nhỏ khoảng 25,5m2 và ở riêng trên tầng 4. Mỗi tầng đều đã có nhà vệ sinh và phòng ngủ riêng biệt tuy nhiên mình muốn sửa lại để tiện sinh hoạt và tận dụng tối đa không gian trống như việc dùng tủ quần áo cao sát trần để sau này còn có không gian cho em bé.

Căn phòng mình ở hiện nay khá là khó bố trí vì có phần xây đua ra diện tích chung ở ngõ khoảng 70cm do đó trong phòng vướng 2 cột bê tông ở phần đua ra này và phía trên trần thẳng với 2 cột là dầm bê tông trần phòng thờ ở tầng 5 khiến việc bố trí nội thất trong phòng rất khó khăn. Ngoài ra nhà vệ sinh cũng xây đã lâu và mình muốn cải tạo lại kiểu như có buồng tắm kính riêng nhìn rất đẹp và giữ cho không gian nhà vệ sinh khô ráo sạch sẽ. Về ý thích cá nhân thì mình rất thích cách thiết kế hiện đại với tông màu sáng và xin bổ sung thông tin cá nhân thì mình sinh năm 1984 - Giáp Tí nhé tiện xưng hô và để bạn giúp mình thiết kế màu sắc phong thủy nữa cho phù hợp

Qua nhiều thông tin tìm hiểu và đã xem rất nhiều bài tư vấn nhưng quả thực chưa có căn phòng nào bị vướng cột và dầm bê tông như phòng ngủ của mình cả, mình đã đo đạc và vẽ sơ bộ khung sườn tầng 4 hiện mình đang ở bằng phần mềm SweetHome3D và đính kèm email này. Mong bạn giúp đỡ tư vấn cho mình một giải pháp để vợ chồng mình có một căn phòng ấm cúng tiện sinh hoạt.

Xin chân thành cảm ơn mọi ý kiến đóng góp.