Chào các bố, các mẹ.

Hôm trước mình có về quê, nhìn nhà ông chú được các anh thợ xây tư vấn kiến trúc, rồi nội thất thì lại được các anh thợ mộc thiết kế mà đau lòng quá. Tiền bỏ ra thì nhiều mà công năng thu lại chả bao nhiêu. Cả cái nhà là một mớ hổ lốn các phong cách với đống phòng ngủ không biết kê giường vào đâu. Chính vì thế, hôm nay mình mở dịch vụ tư vấn thiết kế trên này.
Các bố, các mẹ lưu ý là mình làm hoàn toàn miễn phí ở phần tư vấn nhé.

1. Tư vấn kiến trúc
(bao gồm xây mới hoặc cải tạo) mình sẽ cần sơ đồ thửa đất hoặc mặt bằng hiện trạng (nếu có thêm ảnh chụp thì càng tốt), hướng nhà, tuổi gia chủ, yêu cầu cụ thể (cần bao nhiêu phòng, những phòng nào, xây mấy tầng, đầu tư ở mức nào.... càng cụ thể càng tốt)

2. Tư vấn nội thất
mình sẽ cần mặt bằng hoặc sơ đồ hiện trạng, ảnh hiện trạng, mức đầu tư ... càng chi tiết, càng cụ thể càng tốt. Mình lấy ví dụ chẳng hạn như bạn cần làm một phòng ngủ thì trước tiên mình phải có được sơ đồ hiện trạng của phòng ngủ đó, bạn thích dùng gỗ thịt hay gỗ công nghiệp, thích cổ điển hay hiện đại, đầu tư ở mức nào, thích màu gì, nằm đệm dày bao nhiêu, có quan tâm đến vấn đề phong thủy không (nếu có thì cho mình biết hướng giường, tuổi gia chủ, hướng nhà, vị trí kê giường trong nhà).

Hy vọng mình có thể giúp mọi người có được những không gian sống đẹp.