Lần đầu có được căn hộ của riêng mình, mình đã nghiên cứu, mua từng món đồ về trang trí theo phong cách vintage cổ điển, nhẹ nhàng mà mình theo đuổi bấy lâu.

Nội thất thì mình lên ý tưởng thuê một đội thiết kế bao gồm kệ và tủ bếp, tủ quần áo, giá sách, bàn làm việc, đèn.

Trong thời gian thi công, mình đi ngắm nghía và lựa từng món đồ decor.

Phòng khách: đặt bộ bàn tiếp khách với đệm ngồi họa tiết thổ cẩm, vừa tiết kiệm diện tích lại có có nhiều chỗ cho bạn bè đến chơi (khách của mình chủ yếu là các bạn trẻ). Trên bàn đặt một bộ ấm chén họa tiết hoa nhí màu xanh lá rất hợp. Bên cạnh là tủ để đồ xinh xinh của phòng khác, trên bày một số đồ trang trí như tranh vẽ (trước mình có học vẽ tranh nên cũng có mấy bức ưng ý), chiếc radio theo phong cách cổ điển.

Phòng ngủ là nơi mình thích nhất: có tủ quần áo, giá sách, kệ trưng bày một số ảnh và đồ kỷ niệm, trang trí, giường ngủ êm ái. Mình mua thêm một số cây xanh có tác dụng lọc không khí để trang trí nữa.

Tổng thể căn nhà theo phong cách vintage nên đều là gam màu sáng, nhạt phù hợp với các cô gái nhẹ nhàng. Từ khi lên ý tưởng đến khi hoàn thành mất gần 3 tháng nhưng khi nhận được thành quả thì vô cùng hài lòng, cứ ngắm đi, ngắm lại. Đây chính là căn nhà trong tưởng tượng của mình

Sau một ngày đi làm việc, trở về nhà sẽ là có một cảm xác bình yên, nhẹ nhàng và dễ chịu.

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh