Chị em nào mê làm bếp, mê trang hoàng bếp núc nhà cửa, chắc chắn là rất thích “săn” hàng đồ gốm Nhật Bản hen. ^.^ Em mở topic này để tổng hợp những địa chỉ bán đồ gốm Nhật đẹp ở Sài Gòn. Chị em gần xa đóng góp thêm cho nhà mình lên cao hén! :D Em là em chỉ biết 2 chỗ thôi, hai chỗ này bán gốm Nhật đẹp lắm, có đăng album bán online nữa ;;)

1. Nhà có hai người

Chỗ này địa chỉ trong chung cư đường Nguyễn Văn Nguyễn quận 1, gần chợ Tân Định. Theo đánh giá của em thì đồ ở đây đa dạng, đẹp khỏi chê. Từ nồi gốm tráng men đến thớt gỗ, muỗng gỗ....em bị ghiền luôn!!! Có điều, giá đồ khá cao so với mặt bằng chung nhưng nói thiệt là vì đẹp, cũng...xứng đáng :(( Chị em nên thấy đẹp là mua liền, vì nếu giữ tâm lý chờ nó sale để mua thì...hết veo hàng đẹp đó. hãy tin em, em hồi đầu cũng xót tiền cứ chờ nó sale, cuối cùng không mua được gì đẹp mà đồ đẹp thì theo tay các chị khác về nhà. Tiếc đứt ruột!

Địa chỉ: 214/19/2a Nguyễn Văn Nguyễn, f. Tân Định, q.1 (hẻm đối diện ngã 3 Đặng Tất - Nguyễn Văn Nguyễn, đầu hẻm có xe nước mía, bạn đi vào hẻm 15m, bên tay trái có nhà giữ xe màu xanh lá nhé).

Giờ mở cửa: 13h - 21h

webtretho

webtretho

2. Trước nhà

Hồi đó, chủ của TRƯỚC NHÀ là một chị tên Nhàn, sau này chị sang lại TRƯỚC NHÀ cho người khác. Em nghe bạn bè em nhân xét là sau này đồ không đẹp như hồi đầu nữa. Tuy nhiên, cá nhân em vẫn thấy đồ rất tốt, giá ổn, chỉ là nguồn hàng bị ít, ít sự lựa chọn hơn bên Nhà có hai người. Mấy bạn mua đồ về set up chụp hình bao đẹp, vì các mẫu nồi - niêu - tô - dĩa, - cốc....đều khá dễ sử dụng và thấy lên hình đẹp "rụng tim" luôn :x:x

Địa chỉ: Lầu 1, 57 Nguyễn Du, Q1. Dưới lầu là tiệm miến Mai Xuân Cảnh. Nằm ngay góc đường Nguyễn Du - Đồng Khởi, đối diện Dunkin Donut hay còn gọi là cafe Bưu Điện á

Open: Mon to Fri: 5pm - 9pm.

Sat & Sun: 10am- 9pm

Kiếm cái hình toàn cửa hàng cho chị em xem qua. Nhỏ nhỏ xinh xinh đẹp đẹp, mỗi tội tiệm nhỏ thì đồ ít
8-|

webtretho

Cặp khuôn bánh ai tặng em chắc em...cưới luôn
:(( Không xí mua kịp!!!! Em rất thích khuôn bánh bằng gốm tráng men, em cũng rất thích có bếp đẹp, em sẽ mua một đống đồ gốm đẹp về nấu ăn cả ngày, làm bánh cả ngày!!! :x

webtretho

PHẦN MỞ MÀN CỦA EM ĐÃ XONG,
:x HÓNG TIẾP CHIA SẺ CỦA CHỊ EM GẦN XA ĐỂ ĐỊA CHỈ NÀO BÁN ĐỒ GỐM CŨNG "BƠI" HẾT VÀO ĐÂY HEN!!! ^_^