Kiếm vợ tậu nhà tậu xe là những sự kiện quan trọng của đời người. cơ mà làm xong 3 việc ấy chúng ta vẫn còn nhiều việc khác để làm. Ví dụ như tậu nhà xong phải lo... tậu nội thất chẳng hạn :)):)):))

Sau đây mình xin giới thiệu một số bí kíp để tự thiết kế nội thất nhé.

1. Nếu bạn có sẵn khiếu thẩm mĩ hay đã có sẵn một vài mẫu thiết kế, tự tin về năng khiếu của mình:

Thì đã có một số website giúp bạn thiết kế nội thất online này

www.floorplanner.com:

Đầu tiên bạn đăng nhập và click vào liên kết Create Project để tạo một dự án mới.

Bạn cần chọn loại kiến trúc để phối cảnh có thể là nhà ở, văn phòng, nơi hội họp,… và chọn số tầng của toàn nhà. Sau đó bạn sẽ được chuyển đến trang thiết kế. Bạn sẽ được trang web cung cấp các công cụ có sẵn để thao tác trên màn hình. Đầu tiên tại phần Construction giúp bạn kiến tạo nền trước. Sau đó bạn nhìn qua menu bên trái để xem đưa các vật dụng vào.

webtretho

webtretho

Sau khi thiết kế xong trang web hỗ trợ bạn xuất ra hình ảnh hoặc tập tin PDF. Bạn bấm vào biểu tượng Export và chọn định dạng muốn xuất ra là được.

2. Nếu bạn chưa tự tin và cần tìm hiểu về các bí quyết thiết kế nội thất đẹp

Thì có lẽ bạn nên đọc một số bài viết sau:

* 8 tip để tự thiết kế nội thất phòng khách nhỏ đẹp

* Trả lời câu hỏi giúp chọn đồ nội thất đúng cách

Phong cách thiết kế nhà Scandivanian - phong cách thiết kế kiểu Bắc Âu đẹp và hiện đại:

* Căn nhà ấm áp với phong cách Scandivanian

* Trang trí nhà với phong cách Scandivanian - Thanh lich mà phóng khoáng

3. Cuối cùng là chọn mua đồ nội thất:

Dưới đây là bài viết giúp bạn lựa chọn địa chỉ mua đồ nội thất phù hợp nhé:

* Đánh giá các địa chỉ bán đồ nội thất phòng khách đẹp

Phew, cuối cùng đã xong, chúc bạn thiết kế được một nội thất đẹp cho phòng khách nhà mình nhé :x:x:x:x:x

Còn ai có bí kíp gì thì chia sẻ nốt nào =D>=D>=D>=D>