Chào cả nhà,

Em đau đầu cái vụ làm bếp cho căn hộ mới nhà em quá nên vào đây xin các mẹ tư vấn hộ. Vợ chồng em vừa mua căn hộ chung cư 67m2 (mua trả góp), nên kinh phí eo hẹp quá. Mà đi ra ngoài hỏi giá làm bếp hiện đại (MDF chống ẩm và crystal) thì bèo lắm cũng 35tr cho bếp 4md, tính luôn thiết bị và phụ kiện bếp thì cũng ngồm ngồm 70tr, ngốn hết 1/2 budget cho việc sắm sửa của ngôi nhà mới (vk ck em mới cưới nên toàn bộ đồ nội thất và thiết bị là sắm mới). Đổ hết vào bếp thế này thì nhà e hụt hết những chi phí khác. Em cân đo đong đếm kiểu gì cũng ko đủ. :(

Nên em tính làm bếp theo hướng khác là vừa kết hợp cổ điển vs hiện đại. Em tính nhờ thợ về xây phần khung bếp như nền, vách, tường bếp bằng gạch, bên trong ốp gạch men bếp dưới theo kiểu truyền thống. Phần cánh tủ và ray khung inox và bếp trên sẽ đóng theo kiểu hiện đại. Em nghĩ thế này cung tiết kiệm đc 1/3 chi phí thì quá tốt. :)

Hoặc kết hợp 4md bếp thì 2md trong góc khuất sẽ xây gạch hết, gắn khay inox để úp chén xoong nồi và phần chậu rửa (chuyên rửa bát và thức ăn, chế biến món ăn). Còn 2md còn lại lộ thiên nhiều, thì đóng thành 1 khung bếp hiện đại hẳn hoi (MDF & Crystal). Kết hợp thật tinh tế để bếp ko quá xấu xí, cùng 1 loại đá, màu cánh tủ và cả ốp tường kiếng đồng bộ. Như vậy cũng tiết kiệm đc khoảng 1/3 chi phí (đó là theo em suy đoán thế) :))

===> Các mẹ nào cùng có ý định giống em hoăc đã làm kiểu thế này rồi thì cùng chia sẽ với em nhé. 2 tuần nữa là em phải xây bếp rồi, gấp lắm gấp lắm :((