Tình hình là mình đang sống tại nhà riêng nhưng 2 hàng xóm sát vách 2 bên đều mất trật tự quá, 1 nhà thì rách việc suốt ngày tụ tập bạn bè hát Karaoke, 1 nhà thì thích nghe nhạc muộn vào đêm. Mà chồng mình thì mắc bệnh sợ tiếng ồn 1 cách không thể giải thích nổi, tóm lại cái nỗi sợ tiếng ồn (mà cụ thể là tiếng hát Karaoke) của chồng mình nó giống như 1 dạng bệnh lý ấy. Chính vì vậy mà có lé ra tết mình sẽ quyết định bán nhà để mua CC. Tuy nhiên mình muốn hỏi nhờ các mẹ thực tế đã và đang ở chung cư có thật sự yên tĩnh không . Nếu nhà tầng trên nóc nhà mình hoặcn nhà hàng xung quanh xóm hát hồ bật nhạc thì có bị ảnh hưởng nhiều không? (thự tế là bọn mình đã cãi nhau rất nhiều lần về việc này rồi là nên chuyển hay ở lại.. haizz mệt quá đi thôi cứ nghĩ đến mỗi lúc chuyển nhà bao nhiêu vấn đề...)

Các mẹ trả lời giúp mình với nhé, vì việc này rất quan trọng đối với gia đinh mình (mà chính xác là cho chồng mình thôi, chứ mình dễ tính lăm sống ở đâu cũng được!!!). Kẻo tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa thì chết.::LoveStruc: