Có ai như nhà mình không, mình đang bức xúc về chuyện oshin đây. Chị oshin nhà mình hơn mình 1 tuổi, bằng tuổi chồng mình, ở quê là thuộc dạng “ế ẩm”. Bìh thường thì ăn mặc cũng kín đáo nhưng lắm lúc rất ẩu trong mấy chuyện tế nhị.

Hôm qua mình vừa nhắc nhở: Chị cất quần áo lót đi, đừng để lung tung trên giường thế, trông ghê lắm, nhà thì có đàn ông,…. Mà mình kỵ nhất chuyện đó, con gái chưa chồng gì mà không biết xấu hổ, cái giường đầy quần áo trẻ con hay những thứ khác còn đỡ, chứ vài cái quần lót, áo lót vứt lên thì đúng là trông không thể chấp nhận. Mấy lần rồi nên mìh mới nói. Có hôm còn thay quần trong gian trong (ngăn với gian ngoài bằng 1 tấm vách), chồng mình đi đâu đó ko ở nhà nhưng có thể bước vào bất cứ lúc nào, cửa thì mở, nhà ko có cổng. Mình nhắc nhở thì kêu là có sao đâu, làm gì có ai mà sợ. Hôm qua sau khi mình nói vậy, chị ta tỏ ra rất bức xúc bảo là tại mình nói nhiều chứ có sao đâu, nhà có trẻ con thì nó phải thế. Nhưng thật ra không phải vậy, quần áo của thằng ku thì chị ta gấp hết rồi, không hiểu sao mấy cái quần lót của mình thì để lại trên gịường. Điên hết cả người, mình nói cho 1 tràng, sau đấy lại sợ nó bỏ đi, hihic, oshin bây giờ còn hơn chả chủ. Có những lần chị ta bị hành kinh thì cũng cứ thản nhiên nói trươc mặt cả nhà là đi thay quần hoặc gì gì đó tương tự.

Cứ cái kiểu này chắc mình phải tìm người khác thôi. Chứ nói dại nhỡ lúc nó đang thay quần mà chồng mình bước vào mà không có mình ở nhà thì….