Mình mạn phép post lên topic này vì bức xúc quá. Nhiều lần mình đi đổ xăng và đã bị gian lận một cách trắng trợn.

Một lần mình đổ xăng tại cây xăng trên đường Xuân Thủy (Cầu Giấy-HN) thì thấy bị hụt đi rất nhiều, đổ 30k thì mức xăng thực tế chỉ bằng 25k hoặc thậm chí ít hơn. Trong khi mình đổ chỗ khác thì kim xăng đầy ăm ắp. (Mình có thói quen đi gần hết xăng mới đổ và công việc của mình chỉ đi làm hành chính nên quãng đường đi tuần nào cũng dài bằng nhau và có thể tính được lượng xăng đã tiêu hao hết).

Không chỉ vậy, ông xã mình nhiều lần đổ tại cây xăng gần trường ĐH Quân sự trên Hoàng Quốc Việt cũng thấy thế. Mà anh ấy lái xe đi nhiều nên rất biết mức xăng như vậy là bị gian lận. Mình đã thử đi đổ chỗ khác và kiểm tra một vài lần nhưng thấy tình trạng gian lận vẫn như cũ. Từ đó mình chỉ biết "tránh xa" những cây xăng đó ra.

Mình tin rằng cũng sẽ có nhiều người là "nạn nhân" của trò gian lận này.

Rất mong muốn trong số các bạn, ai đã từng bị như thế và từng phát hiện ra cây xăng nào nhân viên bơm xăng cho khách không đàng hoàng xin thông báo lên đây cho mọi người cùng biết để tẩy chay.