Mình cực kì ghen tị với những ngôi nhà có ban công hoặc những ai ở chung cư mà có ban công như thế này. Các bạn có thể tha hồ biến ban công thành 1 góc của riêng mình với đầy đủ mọi thứ, bây giờ nhiều gia đình chỉ xem ban công như nơi phơi đồ thôi, như vậy thì phí quá chừng.

Trên forum cũng có nhiều bài về cách cải tạo ban công rồi, dù đẹp nhưng có 1 hạn chế; ở nước mình chuyện mưa nắng thất thường, để nhiều vật dụng ra ngoài cũng mau hỏng. Tuy nhiên khi thấy những mẫu ban công này, mình đã phải thốt lên "wow" vài lần vì chúng không chỉ đẹp mà còn rất phù hợp với thời tiết của chúng ta.

Một chiếc sofa nho nhỏ, tường được sơn phết những màu thật nhẹ nhàng khiến cho không gian cảm thấy dễ chịu. Mời khách của bạn ra đây tiếp chuyện cũng được đó.

Còn nếu bạn không muốn nhẹ nhàng mà thay vào đó là một không gian rực rỡ, cá tính đây là lựa chọn rất hay.

Bạn cũng có thể bày 1 cái kệ như thế này, để trồng cây cảnh hoặc biến nó thành 1 quầy bar cũng rất hợp lý.

Thậm chí là một chỗ nằm đọc sách với view cực đẹp.

Với những nhà chung cư cao cao 1 chút, view như thế này phải nói là hết sảy.

Nhà mình có ai yêu hoa không ta, mình cực kì thích hoa, trồng như thế này trông dễ thương và gần gũi hơn là trồng ngoài hành lang như cách chúng ta vẫn trồng.

Một nhóm bạn ngồi ở ban công trò chuyện còn được, trước giờ toàn bỏ trống ban công, thấy phí quá chừng.

Màu trắng kết hợp với nội thất bằng gỗ là hết ý luôn, quá đẹp.

Phong cách cổ điển 1 chút, lâu lắm rồi mình mới lại nhìn thấy gạch tàu nè.

Nhìn bình ăn quá mọi người nhỉ?

Mấy mẫu này đều được cải tạo có thêm cửa kiếng nên đảm bảo bạn vẫn có thể đón gió, đón nắng nhưng mưa thì chẳng sợ.