Kính gửi BTC cuộc thi ảnh:" Nhà đẹp - nhà xinh"

Em xin chào mọi người ạ! Thấy cuộc thi ý nghĩa và hay quá, là dịp để mọi người chia sẻ không gian sống riêng của mình mà tiêu chí chấm giải lại cao quá. Thiết nghĩ bài khó có thể có giải nên đắn đo mãi em cũng quyết định tham gia, khoe nhà là chính giải là chủ yếu ạ. Thích là khoe thôi không phải ngần ngại nữa các Bác nhỉ. Các bác ủng hộ em bài em nha. 

Người ta bảo mua nhà là cái duyên, đúng là vậy. Vợ chồng em mua nhà đúng đợt Covid lần 2, sau nhiều lần đi xem và đến tận nhà khách thương thảo thì đến lần thứ 3 vợ chồng em mới thành công. Thành quả sau 14 năm lên phường đặt bút ký tên của vợ chồng em đây ạ. Hoàn thành tâm huyết của hai vợ chồng gia đình nhỏ vơi 4 thành viên trên diện tích đất 90m2 vừa đủ ấm cúng và tràn đầy tình yêu.

Nhà là nơi để về, chia sẻ những tiếng cười, niềm vui là nơi xua tan đi những mệt mỏi của công việc hàng ngày. Là nơi để sau bộn bề của cuộc sống chúng ta dành để yêu thương thì đối với vợ chồng em  cũng vậy, căn nhà chất chứa rất nhiều tinh cảm, nhiều cố gắng và nỗ lực để đạt được. Nhà em mua là xây thô liền kề nên khâu sửa chữa, xây mới được vợ chồng em cân nhắc rất kỹ và chọn lựa. Nhờ chị thiết kế có tâm nên công trình của nhà em sau 6 tháng thi công sữa chữa và xây thêm mới thì cũng bắt đầu hoàn thiện và đi vào sử dụng. Bao gồm 1 phòng khách, 1 phòng bếp, 4 phòng ngủ và 4 nhà vệ sinh, 2 giếng trời. Toàn bộ nội thất trong nhà chủ đạo là dùng gỗ tông màu sáng cho nhẹ nhàng theo phong cách của hai vợ chồng. Dưới đây là tổ ấm nhỏ xinh của vợ chồng. Mọi người yêu thích đi qua cho em xin 1 like , cần ủng hộ để lại link em check liền ạ. em cảm ơn và chúc mọi người cuối tuần vui vẻ! 

hình ảnh
Đây là tổng thể bên ngoài của ngôi nhà. vì chiều dài là 20m2 nên tất cả các phòng mặt trước và mặt sau nhà em đều để ban công, đằng sau thì ban công rộng và to hơn để có thể trồng cây xanh sau nhà ạ.
hình ảnh
Phòng khách ạ
hình ảnh
hình ảnh
Còn đây là phòng ăn ạ! Sau rèm có ban công là chỗ để làm gà vịt, hay cần chỗ rộng để rửa rau.
hình ảnh
hình ảnh
Góc khác của phòng khách
hình ảnh
Hành lang vào phòng ăn 
hình ảnh
Cầu thang lên tầng 
hình ảnh
Phòng ngủ 
hình ảnh

Phòng ngủ con gái
hình ảnh
 Góc bàn học 
hình ảnh
Phòng ngủ con trai 
hình ảnh

Cầu thang 

hình ảnh
Nhà mình tuy không đẹp xuất sắc nhưng đơn giản nhẹ nhàng như tính cách của hai vợ chồng. Mình thích cảm giác thân thiện, gần gũi và ấm ấp với bất cứ ai đến thăm nhà mình. Cảm ơn các bạn đã đọc đến dòng chia sẻ này ! 
hình ảnh