Hi các mẹ, những nhà nội trợ thông thái!

Mình đang phải lựa chọn bếp âm, có mỗi việc đó thôi, tưởng như đơn giản cũng đủ đau đầu đấy. Trước hết là về chủng loại.

Lúc đầu mình định chọn Elica (49 Thái Hà) vì nhà mình hiện nay xài bếp âm gồm 3 gas 1 điện +bộ hút mùi của nó cực kì ok. Vấn đề phát sinh là bây giờ giá cả leo thang quá, mình cũng chỉ mua cho một gia đình nhỏ thôi, hiện tại thì mới chỉ có 2 nhân khẩu, sau này (chắc cỡ 5-10 năm nữa :Battin ey: mới lên con số 4 người :Smiling: ). Elica thì chắc là ổn rồi, mình thích mặt bếp Inox của nó, lau dọn rất dễ mà k bị dám rỉ mỡ khét vào bếp, nhưng giờ thì 1 bộ mình ưng ý cũng fải tới 4.5->5triệu.

Chuyển sang Elextra của Úc, showroom trên Tôn Đức Thắng, loại 3 bếp cũng tới >3.9-4.5tr, đấy mới chỉ là bếp mặt kính thôi. Mặt inox còn đắt nữa. Hoa hết cả mắt, mặc dù được sales nó giới thiệu hệ thống đánh lửa trên mâm đồng chứ k đánh lửa theo kiểu bếp bt (cái này mình không biết diễn tả như thế nào :Laughing: )

Qua tới Electrolux thì mình thấy hợp lý hơn cả, 1 bộ bếp gồm 3 bếp âm khoảng gần 3tr đến 3tr5. Nhưng mình thấy cái càng bếp nó cũng bt, chẳng có gì đặc biệt so với bọn Magic flame hoặc Goldsun.

Magic flame và Gold sun thì mình loại ngay ra khỏi danh sách, nhà mình đang dùng, dở lắm. Mỡ nó bám vào kiềng bếp, kể cả vào mặt bếp cứ bám kít lại, chẳng lau được, sau đó cháy vàng khè, kinh lắm! Với lại cái kiên bếp nó k tốt, mắm muối, mỡ bám vào ăn rỉ hoen hoét, đi hết lớp chống dính mặc dù nhà mình lau chùi rất sạch sẽ,ngày nào nấu xong cũng lau chùi bằng giẻ mềm. Nói chung là mình loại 2 nhãn sản phẩm này ra khỏi đầu.

Đấy, các mẹ nào đã dùng các loại bếp nào, cho mình xin ý kiến với. Focus on Elica, electrolux :Smiling:

Thank you :Kiss: