Mình làm thi công trọn gói nên không bị mất phí thiết kế, bạn nào đang cần thiết kế nhà thì có thể tham khảo của nhà mình. Ưng quá nên muốn khoe cho mọi người :)

Phòng khách nhà mình, chồng mệnh Kim nên dùng đồ gỗ màu vàng cho hợp phong thủy

Định làm ban thờ kiểu trên cao nhưng KTS tư vấn làm thế này, thấy cũng gọn gàng mà đỡ phải bắc ghế lúc thắp hương, cũng không bị tốn diện tích lắm

Bếp gần ngay phòng khách thôi, mình không ưng bộ bàn ghế ăn này lắm nhưng chồng thích nên thôi kệ, đỡ phải cãi nhau

Phòng ngủ 2 vợ chồng, 2 đứa đều thích đơn giản nên KTS đưa mẫu phát là ưa luôn

Phòng ngủ của 2 thằng cu, cùng là con trai nên cho ở 1 phòng cho tiện, dùng giường tầng cũng chắc chắn và an toàn lắm các mẹ ạ, không lo ngã đâu, 2 đứa nhà mình 1 đứa lớp 4, một đứa lớp 2 rồi nên cũng ko lo lắm.

Mình chỉ không thích là màu sắc ở phòng này, đang tính mua giấy dán tường có mấy hình siêu nhân, anh hùng về dán vào cho chúng nó thích với cả sinh động, chứ nhìn thế này không giống phòng ngủ trẻ con lắm

Nhưng đây mới là chỗ chúng nó thích, chơi quên trời đất luôn, mình thấy nên có 1 phòng học, chơi riêng tách ra khỏi phòng ngủ thì con cái sẽ chơi thoải mái hơn

Chỗ học của 2 nhóc

Còn đây là nơi mình thích nhất, lúc nào cũng ước có 1 phòng chỉ có quần áo, váy vóc, giày dép để trang trí như ở cửa hàng :) mặc dù hơi nhỏ tí nhưng vẫn thích lắm. Cứ khóa cửa mà thử đồ chẳng sợ ai làm phiền :))

Chỗ này là một ngách nhỏ ở gần cửa ra vào, đình cứ để đấy để vứt mấy đồ linh tinh nhưng được KTS tư vấn làm phòng thay đồ, đúng là ngta có chuyên môn lúc nào cũng khác mình

Bạn nào hỏi thêm về thiết kế của nhà mình thì cứ hỏi thoải mái nhé, bên đó đang thi công cho nhà mình rồi, cuối tháng này là xong, lúc đó sẽ chụp lại ảnh thực tế để khoe tiếp :p