Bé nhà mình tháng trước bị đi ngoài liên tục, đưa bé đi khám bác sĩ thì biết thêm 1 nguyên nhân gây ra bệnh này là do toilet kém vệ sinh:(. Lên mạng search vài thông tin để tìm hiểu thêm thì thấy nhiều con số khủng khiếp quá các mẹ: 1.1 triệu trẻ em dưới 5 tuổi chết hàng năm do dịch tả (gầm 3,000 trẻ/ngày), đây cũng chính là nguyên nhân thứ 2 gây tử vong trên toàn cầu. Trẻ em ở những nước đang phát triển có thể bị dịch tả từ 3 đến 8 lần/năm và mặc dù không dẫn đến tử vong nhưng sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển toàn diện của bé về lâu dài. Mắt thường không nhìn thấy được vi trùng nên dù toilet có sạch bóng thì cũng không thể an tâm và đáng sợ hơn là chỉ trong vòng 7h, thì 1 con vi trùng có thể nhân lên thành 7 triệu con vi trùng khác.8-}

Trước giờ chỉ toàn lo đến việc cho con uống sữa gì, ăn cái gì để con khỏe và phát triển tốt, có bao giờ nghĩ đến việc phải làm vệ sinh toilet đúng cách để tránh cho bé tiếp xúc với vi khuẩn, suy nghĩ đơn giản là xả nước một cái là sạch hết, còn sàn toilet thì đổ thuốc tẩy ra chà là sạch vi khuẩn...Ai ngờ mọi chuyện không đơn giản thế. Nhờ các mẹ thông thái chỉ dẫn giúp mình kinh nghiệm của các mẹ làm sạch toilet như thế nào nhé!:)