Mặc dù kinh tế có khó khăn, cuộc sống có chật vật đến mấy thì hầu như không một bạn nào lại không muốn có những tranh treo tường để làm vật trang trí, tô điểm thêm cho ngôi nhà của mình thật đẹp !Mình cũng vậy :D

Với vài tờ giấy bìa ,chỉ một chút khéo tay thôi, bạn có thể dễ dàng sáng tạo ra nhiều tranh treo tường vô cùng ấn tượng, làm cho các căn phòng của mình trở nên sống động mà chẳng sợ tốn kém chi phí !

Các bạn cần chuẩn bị:

Giấy bìa mỏng các màu, thước kẻ thẳng, thước lỗ tròn, máy hoặc dao rọc giấy,kéo ,bút chì, keo sữa, que cuốn (có thể thay thế bằng tăm ,lược thẳng ,băng dính 2 mặt

Thực hiện:

Bước 1:
Cắt bìa thành những dải kt 0,5 cm x 30 cm để có một túi sợi giấy đủ màu sắc

Bước 2 :
Dùng dụng cụ cuốn giấy hoặc tăm ,que để quận tròn.Cuốn chặt xung quanh đầu que

Bước 3:
Sau đó thả vào đây để nó tự tháo ra trong hình tròn

Bước 4
:Rút ra ,dùng keo sữa dán đầu cuối vào để giữ ko bị tuột, chúng ta sẽ đc các hình tròn xoáy như trong ảnh

Bước 5 :Bóp nhẹ nhàng những vòng tròn này để tạo hình những cánh hoa hoặc những chiếc lá .

Bước 6 :
Dùng keo sữa dán các cánh lại thành những bông hoa ,cành lá

Bước 7 :
Cách quấn giấy khác là dùng lược.Quấn giấy theo đường thẳng vào các răng lược

Bước 8 :
Lấy ra khỏi lược và bóp nhẹ hai đầu để cố định rồi dán lại sẽ có hình chiếc lá lúa hoặc gấp đôi để có cánh hoa ,lá như trên photo

Bước 9 : Đặt hoa ,lá cây vào vị trí mong muốn lên khung gỗ ( loại khung gỗ không có kính )

Bước 10
:dán cố định chúng lại nhờ băng dính 2 mặt .

Bạn có thể tha hồ lựa chọn tùy theo sự sáng tạo của bản thân về màu sắc và kiểu dáng hoa,lá để bộ tranh sống động hơn.

Vậy là chúng ta đã hoàn thành 1 bức tranh nghệ thuật đẹp,độc đáo ,không đụng hàng mà lại ko quá khó do chính mình tự thiết kế và tạo ra !

Trông đơn giản nhưng những vòng xoáy rất đa dạng là nét thu hút của bức tranh
,
sẽ tạo nên điểm nhấn ấn tượng cho không gian sống , một không gian "đẹp giản dị mà tinh tế "!

Chúc các bạn thành công với những tác phẩm độc đáo của chính mình nhé !