Huhu các mẹ ơi...

Chẳng là vc tụi em đang ở nhà thuê, sáng nay có 1 phụ nữ đến đòi xem nhà này để mua, lúc ấy e ko có ở nhà, chỉ có chồng em. Thế là... mất bóp. Tài sản thiệt hại khá nhiều khoảng 50tr vì tui em mới cưới nên có ngoại tệ 2 bên gửi về, đều để trong ví chồng em. Mấy mẹ đừng nói sao lại giữ nhiều thế nhá, vì tụi em ở nhà thuê (nguyên căn) nên ko dám để tiền trong nhà, đi đâu cũng mang theo,chứ tiền mặt VND thì em lại để ở ngân hàng rồi :Sad:.

Kinh nghiệm nè, ngta đòi vào xem nhà, chỉ thế thôi. Nói chung các mẹ dặn chồng/vợ, người làm, em út... tuyệt đối ko cho người lạ vào nhà, dù là làm gì. Vì mấy người đó chỉ cần vào đc nhà rồi là mình tiêu. Chồng em thuộc dạng gia trưởng và rất cẩn thận. Thế mà...

Giờ chỉ biết than "của đi thay người".

Mấy mẹ ở Sài Gòn (khu Gò Vấp), nếu thấy 1 phụ nữ mập mập, đen đen, luôn đeo khẩu trang xin vào nhà (chồng em chỉ nhớ có thế) thì nhớ giữ lại giùm em. :mad:

Trước đây 2 tháng nhà chị rụot em cũng bị vào nhà theo kiều nó giả vờ điện thoại cho 1 người thân của 1 người trong gia đình (chồng) rồi vào nhà "đo đạc'... Kết quả là chỉ mất điện thoại di động và máy chụp hình. :Sad:

Diều đáng nói là chắc chúng nó điều tra rất kĩ hay sao, khi tụi nó xin vào chỉ có nhỏ em chồng của chị ở nhà, chị rất hay về bên ngoại (cũng ở gần đấy).

Kinh nghiệm rất thương đau của tui em là cho dù mình có đọc báo nhiều, biết nhiều "vụ án", mình biết suy nghĩ... thì rất có thể người thân mình ko biết hoặc chính mính biết nhưng vẫn chủ quan. Bây giờ thì chỉ nhớ 1 điều rằng "trời kêu ai nấy dạ'.

Hết tết rồi :Talktothe