Hic, buồn quá các mẹ ạ! Chả là nhà em có sửa lại cái nhà để cho có cái chỗ chui ra chui vào(sửa tạm một thời gian thôi). Tất cả công đoạn sửa nhà em đã tiết kiệm lắm rùi, đến lúc làm đồ gỗ thì mệt quá chẳng muốn tính toán cái gì cả. Lên em nhờ luôn người quen của cô chồng làm. Hic, lúc báo giá thì làm 30 tr, nhưng đến khi làm xong thì lên đến gần 60tr, em hoảng quá. chẳng biết nói như thế nào cả. Mà nhà em chỉ làm toàn bộ bằng gỗ công nghiệp ép vơnia. Nhà em làm những thứ như sau:

Giường 1m40

Tủ 3 cánh.

1 bàn trang điểm.

Tủ bếp trên khoảng 3,5m vì ở dưới đổ bê tông.

vách ngăn bằng gỗ giũa 2 phòng và tủ giầy.

với 1 số thứ lặt vặt nhỏ nhỏ nữa.

Thế mà đưa hóa đơn gần 60tr mà toàn là gỗ công nghiệp ép vơnia. Trời đất ơi, bây h nói không dám nói chú đồ gỗ vì là người quen, vì mối quan hệ họ hàng với bố mẹ chồng. Mà bố mẹ chồng em là người cực kỳ cẩn thận trong quan hệ họ hàng, hơn nữa chú này lại cũng có mối quan hệ làm ăn với cô chồng nhà em nữa. Lên h em há miệng mắc quai, chẳng dám ho he hay cằn nhằn gì. Gì chứ lần sau em thề ko dám nhờ người quen làm nữa. "Càng quen càng rèm cho đau" các cụ nói cấm có sai bao h. Bây h không biết trình bày với ố mẹ như thế nào đây. Hic. Một bài học quá đau thương.