Mẹ Bảo Bình xin cám ơn cả nhà đã tin tưởng giao cho viên gạch đầu tiên xây ngôi nhà mơ ước của Hội hoa chúng mình. Vậy là Ngôi nhà thần tiên hoa lá đã lên tầng 6, thật nhanh phải không cả nhà, với hàng ngàn trang viết, hàng trăm ngàn bức ảnh, với những chia sẻ cả vui lẫn buồn, với những con người từ mọi miền xa xôi…. cùng hướng về ngôi nhà này với một mong ước xây dựng những ban công ngập tràn hoa lá. Để rồi từ đây, từ những bông hoa rực rỡ gắn kết những tấm lòng, những con người không quen biết lại thành tri kỷ, những ông chồng cũng thành nghiện hoa… Và rồi không thể thiếu những bông hoa, từ khi bước chân vào cõi thần tiên này, mình mới thấy những bông hoa như 1 thực thể sống sinh động và rất có hồn …

Cũng ăn cháo và nước chấm chả nem như ai….

Cũng spa bằng nước rửa bát để bề ngoài sạch sẽ….

Cũng uống kháng sinh như em bé…..

Cũng nhai trầu và ăn cả vôi tôi…..

Còn biết bao nhiêu là loại mứt trên đời….

Các em ý thật đúng người nhạy cảm…

Khi đang vui ngắm các em ý thấy lòng mình phơi phới như trúng số độc đắc, còn khi buồn mình lại ra thủ thỉ với em ý, thấy lòng nhẹ nhàng hơn cả tâm sự với tổng đài 1080…..

Tầng 1, tầng 2 lại tầng 3

Hoa lá xinh tươi của cả nhà

Tầng bốn, tầng 5 cùng tiếp bước

Tầng 6 bây giờ cùng hát ca...:D

Các mẹ, các bố cho phép mình dài dòng với trang đầu tầng 6 này nhé vì quá yêu thương những con người gần gũi và những bông hoa đẹp xinh, mong rằng chung cư này cao vút và Hội hoa chúng mình ngày càng thân thiết và đông vui. Vài bức ảnh gửi tới cả nhà để chung vui nhà mới....

Cả nhà mình cùng chung tay xây nhà cao mãi nhé, mong mỗi ngày chỉ 10 trang thì nửa tháng lại thêm tầng, vui lắm cả nhà ạ :D